Kichwa cha neno la leo. Na tazama, aliyeoa au aliolewa atakuambia kwamba kuna wakati mke au mume anafanya kitu ghafla ambacho mwenzia hakutazamia hata kidogo. Unakuta ulidhani unamfahamu vizuri, lakini kumbe sio. Hujambo, mimi ni Ben Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Tena ni jambo jema, kwa sababu linavutia. Ukweli ni kwamba huwezi kumjua mtu asilimia mia, hata kama umeishi naye miaka hamsini au zaidi. Hasa tutumie mfano huo kwa mahusiano tulionayo na Mungu. Hata kama tuna shauku kubwa ya kumfahamu yeye, ni mkubwa mno, ana uwezo wote, yuko sehemu zote, hana mipaka, hazuiliwi na muda kama sisi tunavyotawaliwa na ratiba. Kwa hiyo mwelekeo wake kutushangaza ni mkubwa kuliko awaye yote ambaye tunafahamiana naye. Kama ulishasoma kitabu cha Ruthu kwenye Agano la Kale, utakumbuka kwamba alifiwa na mumewe akiwa bado ana umri mdogo, akiishi ugenini, lakini kwa kuwa alibaki mwaminifu kwa mama mkwe wake Naomi, naye alikuwa mjane pia, basi bila yeye kujua, Mungu alikusudia kumbariki. Kwa hiyo Rutu alikuwa anahangaika shambani wakati tajiri wa shamba lile anajitokeza. Rutu 2:4 nasema hivi, natazama Boazi akaja kutoka Bethlehemu, akawaamkia wavunaji akasema, Bwana akae nanyi, nao akamwambia, Bwana na akubariki. Sasa ukiendelea kufuatilia habari hiyo utafahamu kwamba hatimaye Rutu aliolewa na Boazi, na Rutu akiwa mtaifa anaonekana mmoja wa akina mama watatu wanaotajwa katika orodha ya ukoo wa Yesu katika sura ya kwanza ya Mathayo. Lengo langu kwa kukwambia hayo ni lipi? Usimbane Mungu kwa kujaribu kumwingiza ndani ya katon. Usiruhusu matamanio yako yanayomhusu yawe hasi kiasi ambacho uhusiano wenu uwe wa kawaida tu, kwa sababu yeye anapenda kutuonekania ghafla, bila kutazamia. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.