Kichwa cha neno la leo: maisha yenye uwiano mzuri. Kama mtu angekujia na kukupa ofa ya kuridhika, yaani kutosheleza na maisha yenye matunda na uwiano mzuri, je, ungepokea ofake? Okay. nadhani wengi tungeipokea. Haujambo, mimi ni Ben Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kweli kabisa, kwenye kiini cha mioyo yetu tunatamani kuwa na maisha yenye uwiano uletao kuridhika: kwa upande mmoja kutumia vipawa na vipaji vyetu kutimiza mambo mema, na kwa upande mwingine kuwa na muda wa kutosha kufurahia matunda ya kazi yetu. Siku hizi wanasema ni uwiano katika kazi na maisha. Kwa hiyo acha niulize, je, uwiano wako kati ya kazi na uzima wako vinaendaje? Wengine wanafanya kazi kupita kiasi wasipate burudani, wengine wanapenda burudani tu wakiwa wavivu Zamani mwaka 1965 kulikuwa na bendi maarufu ya Uingereza iitwayo The Rolling Stones. Walikuwa na wimbo uliopendwa sana usemao nimeshindwa kuridhika. Ilidokeza tatizo la watu wengi walioshindwa kuwa na uwiano katika maisha yao. Sasa kwa kuwa teknolojia imetumeza siku hizi, kabla maisha yetu, labda maisha yetu yamezidi kukosa usawa mzuri tangu wakati ule. Je, kuna mapya katika hayo? Wala tumsikilize mfalme Suleiman tena miaka 960 kabla ya Kristo akasema kwenye Mhubiri sura ya 4 mstari wa tano na wa sita: mpumbavu huikunja mikono yake naye hula chakula chake mwenyewe. Heri konzi moja pamoja na utulivu kuliko konzi mbili pamoja na taabu na kujilisha upepo. Hapa hapa baada ya miaka elfu tatu ndipo Mungu anatuonyesha la kufanya kuhusu swala hili la uwiano wa kazi na maisha, swala ambalo limetuvuruga sana katika karne yetu ya 21. Sasa nataka kukuachia swali hili: je, shauku yako ya kuzidi kupata mali imekuharibia maisha kiasi gani? Neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.