Kichwa cha neno la leo: kutathmini upya wale unaokuwa na urafiki nao. Haitakiwi imani yetu ndani ya Mungu, wewe na mimi, iwe kama mwezi uliopevuka na kupungua. Hapana, kusudi lake Mungu ni kukuza imani yetu na kuimarisha kupitia milima na mabonde ya maisha kwa manufaa yetu na kwa utukufu wake. Haujambo, mimi ni Benidimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha Neno Safi na Afya. Jana tulianzisha mada fupi kuhusu namna ya kuimarisha imani yako kwa kumjibu mtu anaye pokea ujumbe huu kila siku. Wakati tunaanza tuliongea habari ya mambo mawili yanayoweza kuzuia imani ndani yetu: mizigo inayobeba kutoka kwenye maisha yetu na dhambi inayotuzinga na kutuangusha. Leo tunataka kuchunguza jambo la tatu linalozuia imani, ni wale tunaokuwa na urafiki nao. Wakorinto wa pili sita mstari wa 14 na 15 nasema hivi, msifungiwe nira pamoja na wasioamini, kwa jinsi sivyo sawasawa. Kwa maana pana urafiki gani kati ya haki na uasi? Tena pana ulinganifu gani kati ya Kristo na Beliari? Au yeye aaminie ana sehemu gani pamoja na yeye asiamini? Ni dhahiri kwamba daima tutakuwa tumezungukwa na watu wasiomwamini Yesu na ndivyo ilivyotakiwa iwe. Tunapaswa kuangaza nuru ya upendo wake maishani mwao. Lakini angalia vizuri, namna Mungu anavyosisitiza aina ya mahusiano. Anasema hivi, msifungiwe nira pamoja na wasioamini. Anachokisema hapa Mungu ni kwamba, kati tunavyoruhusu wale wasiomwamini Yesu kutushawishi, hata wale wanaompinga hadharani, ndipo wema wetu utabadilishwa kuwa kama uovu wao. Je, unataka imani yako ndani ya Mungu iweje? Basi usiwaruhusu wasioamini kwa kuvuta kutoka kwa Yesu. Kwa kweli, swala hili linahusu wale tunaopenda kukaa nao muda wote, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.