Kichwa cha neno la leo: uwezo wa tabia njema, jambo lenye nguvu sana maishani mwetu. Nguvu iletayo mema au mabaya ni tabia tunazojizoeza kwa wema au tabia mbaya zinazotuangusha ndani ya uovu. Najiuliza, tabia zako wewe zikoje? Ni njema kiasi gani? Haujambo jambo, mimi ni Ben Diamond, na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mimi nikiwa mtu anayechukia sana kufanya mazoezi ya kimwili nilikuwa ninawasikiliza wataalamu wakisema lazima ufanye mazoezi, hasa unapozidi kuzeeka, lakini ninapuuza. Hadi siku moja, mwanzo wa mwaka huu, nilisadikishwa muoni mwangu kwamba nisipoanza kufanya mazoezi, misuli yangu hata mifupa yangu itaendelea kuchakaa haraka, hali ambayo itaniathiri mapema katika uzee wangu. Kwa hiyo kila asubuhi kasoro Jumapili, nikiamka tu nafanya mazoezi kwa mikono na miguu, halafu mara tatu kwa wiki ninakimbia ili mapigo ya moyo wangu yapande kwa muda, na kweli najisikia vizuri sana kutokana na mazoezi hayo. Lakini kusikiliza wataalamu haikuleta mabadiliko mazuri, bali ni utekelezaji wa kufanya mazoezi ili niwe na tabia ya kuyapenda. Hivyo ndivyo inavyotakiwa hata kwa habari inayofuata. Yakobo 1 mstari wa 22 hadi 25 nasema hivi: lakini we ni watendaji wa neno, wala si wasikizaji tu, hali mkijidanganya nafsi zenu. Kwa sababu mtu akiwa ni msikiaji wa neno tu, wala si mtendaji, mtu huyo ni kama mtu anayejiangalia uso wake katika kioo, maana hujiangalia, kisha uenda zake, mara akasahau jinsi alivyo. Lakini aliyeitazama sheria kikamilifu iliyo ya uhuru na kukaa humo, asiwe msikiaji msaulifu bali mtendaji wa kazi huyo atakuwa heri katika kutenda kwake. Kwa hiyo usikae bure, simama, tembea. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.