Kichwa cha neno la leo kustamili si kukaa tu. Majaribu ya kutenda mabaya huwa yanatujia kila siku, na tunaweza kushindwa kama wengi wanavyoshindwa, na tunaweza kustamili na kusimama imara. Hasa kwako wewe, itakuwaje? hau jambo, mimi ni Beni Daimet, na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kama ilivyo kwenye jambo lolote maishani, tunaweza kukabiliana na majaribu kwa kukaa tu au kuwahi kujihami mapema. Watu wanakaa tu na kusubiri kitakachokuja, huwa wanapelekwa na mkondo. Mara nyingi watu kama hawa wanawalaumu watu wengine kwa matatizo walionayo, lakini ni kama wanajifanya wenyewe kuwa shabaha ya adui. Ibilisi anafurahia kuwavizia tena na tena. Kwa hiyo majaribu yakikujia katika maisha yako wewe, huwa unakaakaa tu na kuyasubiri, au unakuwa chapu kujihami? Yakobo moja kumi na mbili nasema hivi, heri mtu astahimilie majaribu, kwa sababu akiisha kukubaliwa ataipokea taji ya uzima Bwana aliyowaahidia wampendao. Changamoto iliyopo katika majaribu ni kusimama imara na kuwa mwaminifu na hivyo kuthibitisha imani yako. Imani bila matendo imekufa. Matendo yetu mema ni uthibitisho kwamba imani yetu ni ya kweli, na ni mada inayoonekana ndani ya Biblia tangu mwanzo hadi mwisho. Wewe unafahamu mambo yanayokuwa jaribu kwako. Pia unafahamu madhaifu yako, kwa hiyo inabidi ujiandae mapema, ukisubiri jaribu likujie, kwa sababu halina budi kuja. Je, umejipangaje pale mtu anapokasirisha? Je, una mpango gani pale unapojaribiwa udanganye? Je, una mpango gani hmm? Ni akina nani Wanaweza kwenda vitani wakiwa na uhakika kwamba wanaenda kuvamiwa na adui, bila kuwa na mpango wowote wa namna watakavyojihami na kuwashinda? Yaani wangekuwa wamepumbazika sana, si kweli? Kwa hiyo uwe na mpango, kwa sababu bila shaka majaribu yanakuja. Kustahimili si kukaakaa tu, bali ni kujiandaa mapema. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.