Cha neno leo: kusudi kubwa la Mungu. Mara nyingi tunawachukulia wanafamilia kikawaida tu. Wengi wetu tumekulia katika familia, lakini kuna wakati mambo hayaendi kama tulivyotazamia, si kweli? Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Familia iliyo bora ni baba na mama wanaofurahi na kupendana, yaani wazazi wakiwa na watoto wengi wanaofurahi wenye afya njema, wenye maadili mema. Hii ni picha nzuri tunayoijenga katika fikra zetu, si ndio? Lakini hali halisi kwa ndugu wengi, au tuseme karibu wote, ni tofauti kabisa. Watu wengi mno, vijana kwa wazee, wanaumia sana kwa sababu ya mahusiano mabaya katika familia, au hata kuyakosa kabisa. Kwa hiyo turudi nyuma kidogo. Mungu aliumba mwanadamu mwanamume na mwanamke ili waweze kuwa familia. Mwanzo 2:24 nasema hivi, kwa hiyo mwanaume atawaacha baba yake na mama yake, naye ataambatana na mkewe, nao watakuwa mwili mmoja. Ni kweli, si kila mtu anaoa au anaolewa, na tutajadili swala hilo la kubaki bila kuoa au kuolewa siku nyingine, lakini wengi wanafunga ndoa na ni rahisi kusahau kusudi kubwa la Mungu, kwamba mwanamume anaacha wazazi wake na anaambatana na mke wake, wawili wanakuwa mmoja, kimwili, kihisia, kiroho. Mwanamume huyu na mwanamke huyu watu wawili tofauti wanakuwa mmoja. Hapo ndipo kuna msingi wa ujamaa na familia. Huu ndio mpango wa Mungu, ni kusudi lake kubwa sana, wawili kuwa mmoja. Kwa hiyo kama wewe ni mume au wewe ni mke, je, inaweza kukuuliza kama wewe na mwenzi wako mko wawili au mko mmoja? Uwe mwazi, kwa sababu kama kweli bado mko wawili, basi ni dhahiri kwamba familia yako tayari imeanza kusambaratika. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.