Cacha neno la leo: watu ambao hawajakamilika. Hili ni swali linalosumbua: ni yupi katika familia yako anayekusumbua sana? Si nilikuambia kwamba ni swali gumu? Usikwepe. Ni mume wako au mke wako? Ni mtoto mmojawapo, mzazi au mkwe? Ni upi anayekuchukiza zaidi? Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kweli mtu anaweza kuchagua rafiki zake, lakini awezi kuchagua ndugu au jamaa. Kuna watu wenye utamaduni mzuri wa kukaa vizuri kifamilia kuliko wengine, lakini kadri tunavyozidi kutajirika na, na kujitegemea wenyewe ndivyo baadhi ya watu ndani ya familia wanazidi kutuchukiza. Matokeo ni kwamba mara nyingi kuna mpasuko ndani ya familia: wazazi, watoto, ndugu, wakwe hawaongei, miaka nenda rudi. Tupokee maono hapo, hii haiendani na mapenzi ya Mungu hata kidogo. Sasa mtu atafanyeje kwanza kuleta suluhisho? Mtu atawezaje kuwa chombo mikononi mwa Mungu kuleta uponyaji ndani ya familia yake. Yesu ndiye awezee kutuonekania katika swala hilo. Mathayo 7:3 hadi 5 nasema hivi basi: mbona wakitazama kibanzi kilicho ndani ya jicho la ndugu yako, na boriti iliyo ndani ya jicho lako mwenyewe huiangalii? Au utamwambiaje nduguyo, ni ache nikitoe kibanzi katika jicho lako, na kumbe mna boriti ndani ya jicho lako mwenyewe? Mnafiki wewe, itoe kwanza ile boriti katika jicho lako mwenyewe, ndipo utakapoona vema Toa kile kibanzi katika jicho la ndugu yako. Huoni kama muda umewadia wa kushuka na kukiri kwamba labda wewe umekuwa na sehemu katika matatizo ya familia yako? Je, si muda mwafaka wa kuwajibika wewe mwenyewe? Angalia, Mungu anapenda familia yako, anataka kuiletea uponyaji. Tuanze na wewe mwenyewe. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.