Kichwa cha neno la leo: makosa waume wanayofanya sehemu ya pili. Wanaume wengi sana wamehama kihisia kwenda mbali na familia zao, ni kama wamejiuzuru kwa nafasi ya kuwa mume na baba mzazi pia, na hili ndilo kosa kubwa kuliko yote wanaume wanaweza kufanya, na kwa sababu bila mwanaume mcha Mungu, jamaa zinasambaratika kwa ujumla. Hau jambo mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nadhani unajua inavyokuwa, tunazamishwa sana kwenye shughuli zetu tukikaa masaa mengi kazini, halafu tunafika nyumbani tumeishiwa nguvu kabisa. Kwa hiyo tunajitenga kwenye mawazo yetu ili tupate burudani kidogo, jambo ambalo si baya. Lakini shida ni kwamba tunabaki humo humo ndiyo maana wanaume wengi hawana sehemu tena kwenye mambo yanayopitika kwenye familia nyumbani kwao. Tunaacha kufanya yale yanayotakiwa tufanye kama wanaume: kupenda wake zetu, kulea watoto na kuwarudi, kuwatia moyo binti zetu wakianza kukua, kuwa kama mnara wenye nguvu kwa ajili ya vijana wetu wakikumbana na matatizo. Ni huzuni kweli. Ukisikiliza wanawake wengi watakuambia kwamba waume zao wamekimbia majukumu yao kama kiongozi na kuacha kukabiliana na changamoto ndani ya familia. Waefeso 6 1 na 2 n na 4 nasema hivi: enyi watoto, watini wa wazazi wenu katika Bwana, maana hii ndiyo haki. Waheshimu baba yako na mama yako, amri hii ndiyo amri ya kwanza yenye ahadi. Nanyi akina baba, msiwachokoze watoto wenu, bali waleeni katika adabu na maonyo ya Bwana. Akina baba, ni wajibu wako kufundisha watoto wako kukuheshimu na kumheshimu mama yao. Ni kazi ngumu, si kuwachokoza bali ni kuwalea na kuwatia moyo katika hekima ya Mungu na upendo wake kwa kuwa kielelezo cha namna wanavyowapaswa kuishi. Hii itaweka msingi imara wa maisha hata kwa ajili ya vizazi vitakavyofuata. Hii inatakiwa mtu awe na juhudi kweli na kutumia nguvu za kutosha. Inatakiwa mtu awajibike kihisia kwa kina kabisa. Enyi waume, msijitenge, mwajibike na hili. Ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.