Kichwa cha neno la leo kutengana bila mwelekeo. Familia zetu ni muhimu sana kwenye maisha, lakini familia nyingi zina matatizo kweli. Familia nyingi wanazo inshu nyingi, tuseme pia ni huzuni kabisa kulisema familia nyingi zimesambaratika. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Lakini kwa familia zile ambazo bado wanapambana na changamoto, itakuwaje? Itakuwaje pia kwa familia ambazo tayari ameshatangua ndoa, au pale mmoja amezini, au sijui, kama unanielewa hasa. Kwa watu kama hawa itakuwaje? Kwa hiyo leo na wiki mbili zinazofuata kwenye kipindi chetu cha Neno Safi na Lenye Afya, tutasimulia hayo hayo, familia ambazo bado wanapambana, familia zilizosambaratika, watu ambao hawajaoa au kuolewa, mambo mengi tu ambayo mara nyingi huwezi kuyasikia yakizungumzwa hususan katika jamii za Wakristo. Tuanze na hali halisi ya jambo hili. Wimbo Uliobora 215 inasema, tukamatie mbweha wale mbweha wadogo waiharibiwa mizabibu, maana mizabibu yetu yachanua. Kuna ndoa nyingi sana zinaanza kusambaratika kwa sababu ya mambo madogo madogo: kumchezea mwingine asiye mke wako au mume wako, kuruhusu udhia na kero kutenganisha na mpendwa wako, kuzembea na kuacha kutenga muda wa kutosha kwa ajili ya kuwa na mwenzi wako, kujali simu yako ya mkononi kuliko anayotaka kusema mpendwa wako. Kutokujaliana ni chanzo cha familia yako kusambaratika. Usiruhusu hali hii kuendelea. Kwa hiyo, wajibika, chukua hatua. Tukamatie mbweha wale, mbweha wadogo waiharibuo mizabibu, maana mizabibu yetu yachanua. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.