Kichwa cha neno la leo: kuachana kwa talaka, sehemu ya kwanza. Uasherati na kupiana talaka siku hizi ni kama kawaida. Watu wanafikiri kwamba haina shida, ni hiari ya mtu, badala ya kuviona kuwa usaliti na kutenda mambo ya hiana lakini havikukusudiwa hata siku moja. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ninaongea kama mtu ambaye mke wake wa kwanza alimwacha kwa ajili ya mwanaume mwingine, mtu ambaye nilifikiri kwamba mke ni rafiki wa karibu sana. Yaani kuachana huwa inatokea, watu wanatengana polepole, hatimaye wanaachana na kutafuta mwingine, lakini sikitiko la kutokuwa mwaminifu katika ndoa ni kubwa mno na linaleta maumivu makali ndani ya mtu kwa namna isiyoelezeka kama umewahi kufikiri kuzini na kuacha kumpenda mwenzi wako ili ukumbatiwe na mikono ya mwingine asiye wako sikiliza yafuatayo Malaki mbili kumi na tatu hadi 16 nasema hivi tena mnatenda hayo nayo na mnaifunikiza madhabahu ya bwana kwa machozi kwa kulia na kwa kuugua hata asiangalie tena hiyo dhabihu wala kuitakabali mikononi mwenu na kuiridhia. Lakini ninyi mwasema, ni kwa sababu gani? Ni kwa sababu Bwana amekuwa shahidi kati ya wewe na mke wa ujana wako uliyemtenda mambo ya hiana, ingawa yeye ni mwenzako na mke wa agano lako. Hakuna mtu mmoja aliyetenda hivi ambaye alikuwa na ufahamu kidogo? Au je, kuna mtu mmoja atafutaye mzao mwenye kumcha Mungu? kwa hiyo jihadharini roho zenu mtu awaye yote asimtende mke wa ujana wake mambo ya hiana maana mimi nachukia kuachana asema bwana mungu wa israeli naye afunikizaye nguo yake kwa udharimu na mchukia asema bwana wa majeshi basi jihadharini roho zenu msije mkatenda kwa hiana hata wewe mama usimtende kwa hiana mume wako nyote msithubutu na hili ndilo neno la mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo