Cha cha neno la leo kuachana kwa, kwa talaka sehemu ya pili. Mimi kama mtu aliyepitia maumivu ya talaka, nakwambia kwamba mtazamo wa jamii wa kisasa kuhusu ndoa unanishangaza sana, wakisema kinachopatikana kwa urahisi hupotea kwa urahisi au jambo. Mimi ni Ben Diamond na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Tamaduni mbalimbali huwa zina mitazamo tofauti tofauti kuhusu talaka, lakini hata pale wana ndoa wanapoachana kwa nadra sana bado ndoa zile zinaendelea tu kisheria, lakini kimatendo ni kama zimeshakufa kabisa. Najua kuna wanaume baadhi ni wababe. Mungu anachukia ukatili. Pia kuna wake baadhi wamejitenga na waume zao kimwili na kihisia. Mungu anachukia tabia hiyo. Halafu inawezekana kwamba kuna wakati lazima talaka iwepo. Wakati mwanamke na watoto wanaendelea kukupigwa, lazima wakimbie. Mke wa mtu anaendelea na tabia ya washirati, hiyo ndoa haina budi kufutwa. Lakini mtazamo ule kwa kusema kinachopatikana kwa urahisi hupotea kwa urahisi, kamwe haikuwa kusudi la Mungu, na bado si kusudi lake. Wakati Yesu anahujiwa na viongozi wa dini, kwa nini zamani Musa aliruhusu talaka, Yesu alijibu hivi kwenye Mathayo 19 mstari wa 8 na wa 9. Akawaambia, "Musa kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu aliwapa ruhusa kuwaacha wake zenu, lakini tangu mwanzo haikuwa hivi. Nami nawaambia ninyi, kila mtu atakayemwacha mkewe, isipokuwa ni kwa sababu ya uasherati, akaoa mwingine, azini naye, amuwai yule aliyeachwa azini." Kama vile nilivyosema, kama hakuna namna, kama imeshindikana kabisa, hapo Mungu anaweza kuruhusu mume na mke kuachana. Kinachotuhuzunisha ni kwamba kule kushindikana kabisa huwa kunatokea mara nyingi kwa kupita kiasi katika ulimwengu wetu. Lakini kama swala la uasherati halipo, kama hakuna ukatili wa mke na watoto kupigwa, kwa kweli, ninyi waume na wake nisikilize, tumeagizwa kubaki pamoja, kuambatana kama mwili mmoja na kujitahidi kukarabati ndoa zetu. Kwa nini watu wanaachana na kupeana talaka? Sababu ya msingi ni kwamba hatutaki kupokea na kutii mafundisho ya Mungu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.