Kichwa cha neno la leo, kuachana kwa talaka sehemu ya tatu. Swali lililopo ni hili: Je, Mungu anaruhusu talaka? ni mada yenye mvutano mkubwa. Makanisa mengi wanachukulia talaka kama dhambi isiyoweza kusamehewa, wakifundisha watu kwamba mkiachana kwa, mki kwa talaka, mtu hawezi kuoa wala kuolewa tena. Lakini je, neno la Mungu linasemaje? Haujambo, mimi ni Ben DT na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwangu mimi si swala la kimantiki tu, nilikuwa nimeshabadilika kuwa Mkristo pale mke wangu wa kwanza aliponiacha akaenda kwa mwanaume mwingine. Baada ya miaka mitatu, nilikutana na mwanamke mrembo aliye sasa mke wangu wa aitwaye Jaki. Wakati ule, kama ilivyo hata leo, kilichokuwa muhimu kwangu kilikuwa kumheshimu Mungu kuliko vyote, hata kuliko tumaini langu la kumuoa Jaki. Kwa hiyo niulize, kwa mfano wangu ule, je, mimi kuoa tena ilikuwa sambamba na Biblia au la? Wakorinto wa kwanza sura ya saba kumi na tano nasema hivi: lakini yule asiamini akiondoka na aondoke, hapo huyo ndugu mume au mke afungiki, lakini Mungu ametuita katika amani. Imeandikwa wazi kwamba kwa mfano huo aliyeachwa hafungiki ina maana kwamba yu huru kuoa au kuolewa tena. Lakini yule aliyefanya uasherati huko mwanzoni, hata kama anaoa au anaolewa tena, bado ataendelea kuwa mwasherati. Tanzia kubwa mno. Lakini nisikilize, Mungu ni Mungu wa rehema na neema. Talaka na uasherati si dhambi ambazo haziwezi kusamehewa. Zinaweza kabisa. Yesu alikufa pale msalabani, ili mtu yoyote akiweka imani yake ndani yake anaweza kusamewa kabisa. Alimwaga damu yake, ili atuoshe tuwe safi. Kwa hiyo, kama wewe mwenyewe au mtu unayempenda anajikuta katika mazingira hayo yenye vurugu, kumbuka hayo, damu ya Kristo inatusafisha na udhalimu wote. Weka tegemeo lako ndani ya Yesu, na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.