Kichwa cha neno leo, mahusiano ya wasiwasi wasi. Ukichunguza dunia ilivyo leo, tukiwa na mitambo na vyombo vinavyoshikika mikononi na vyenye uwezo mkubwa kuzidi kompyuta kubwa za zamani, imekuwa rahisi sana watu kutokuwa waaminifu tena kwa ndoa zao na kuangua katika uasherati au jambo. Mimi ni Beni Dimet na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni msiba mkubwa sana mno, mtu anakuwa na mahusiano yasiyofaa, anaangalia picha chafu kwenye mtandao, hayo yote anavunja ndoa. Waebrania 13:4 nasema hivi, ndoa anaiheshimiwa na watu wote, na malazi yawe safi, kwa maana waasherati na wazinzi Mungu atahukumia adhabu. Nikisoma mstari kama huo, ninapenda kuchunguza nielewe maana yake zaidi. Mwandishi akisema malazi yawe safi anamaanisha kwamba wanandoa wawe waaminifu kabisa kwa ahadi zao. Ni rahisi kukataza na kusema usithubutu kuzini, lakini si rahisi kujibu swali linalofuata: mtu atajilindaje? Mtu afanyeje katika ulimwengu wetu huu ambao picha chafu zinatujia kama mafuriko kila wakati? Atafanyeje asianguke ndani ya mtego wa jaribu la namna hiyo? Jibu ni kwa kuheshimu ndoa yake, kuhakikisha kwamba ndoa imejaa urafiki wa ndani, kihisia na kimwili pia, kama vile Mungu alivyokusudia tangu mwanzo. Hebu kumbuka kwamba ndoa ilikuwa wazo lake mwanzoni, tena ameifanya kuwa baraka kwa wamume na mke. Msinyimane, usimezwe na matumizi ya simu yako hadi ukaharibu ndoa yako. Kutokujali mwenzi ni kutokuheshimu ndoa. Uwe makini hapo, kwa sababu lazima ndoa iheshimiwe na watu wote, na malazi yawe safi, kwa maana waasherati na wazinzi Mungu atahukumia adhabu. Waume na wake, heshimuni ndoa zenu na za watu wengine, msinyimane, ili msianguke ndani ya jaribu na kuhukumiwa adhabu na Mungu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.