Kichwa cha neno la leo, familia iliyovurugika. Unaweza kuwasikiliza wahubiri kama tulivyoongea habari ya familia kamilifu ya Kikristo na namna inavyopaswa kuwa, lakini je, itakuwaje kwa familia zilizovurugika? Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Na kweli familia zenye matatizo makubwa zipo nyingi, na kama wewe unaifahamu mojawapo, basi ujumbe wa leo utakufaa. Mambo yote yalikuwa shwari kwa ajili ya Adamu na Hawa hadi siku walipoasina kula matunda ya mti ule mmoja waliokuwa wameagizwa wasile. Mwanzo tatu 11 hadi 15, nasema hivi: akasema ni nani aliyekuambia kuwa u uchi? Je, umekula wewe matunda ya mti niliyokuagiza usiale? Adamu akasema huyo mwanamke uliyenipa awe pamoja nami, ndiye aliyenipa matunda ya mti huo, nikala Bwana Mungu akamwambia mwanamke, ni nini hili ulilolifanya? Mwanamke akasema nyoka linidanganya nikala. Bwana Mungu akamwambia nyoka, kwa sababu umefanya hayo, umelaaniwa wewe kuliko wanyama wote na kuliko hayawani wote walioko mwituni; kwa tumbo utakwenda na mavumbi utakula siku zote za maisha yako. Nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke, na kati ya uzao wako na uzao wake huo utakuponda kichwa na wewe utamponda kisigino. Dhambi inatenganisha na kupasua familia. Tunapomkataa Mungu na kuamua kwenda kwa njia yetu wenyewe, matokeo juu ya familia zetu ni mabaya mno. Hatua yoyote ile mmeyofikia kwenye familia yako, hamwezi kubadilisha yaliyopita, lakini mnaweza kutumaini kuandaa yaliyo bora huko mbeleni. Unaweza kuamua sasa hivi hapo ulipo kujishusha na kuacha kiburi na kumuheshimu Bwana Mungu wako, kila wakati tunapovuta pumzi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.