Kichwa cha neno la leo, kuvunja pingu za kale. Ni kitanzi kikubwa pale, dhambi inarithiwa kizazi baada ya kizazi. Mtoto mlevi atakuwa na mwelekeo wa ulevi kuliko watoto wengine. Mtoto aliyedhulumiwa pia, akiwa mtu mzima, atakuwa na mwelekeo wa kutumia wengine vibaya. Dhambi ya ukoo ipo kabisa. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya kweli. Nilikuwa na baba mzazi mzuri, lakini bila mimi kujua, alikuwa anatawaliwa na michezo ya kamari. Ni tabia aliyoificha kwangu, na ninamshukuru kwa hilo, kwa sababu sikurithi vifungo hivyo. Lakini si hivi kila mtu, kama tumevyoona, dhambi huwa inarithiwa kizazi baada ya kizazi. Najiuliza, umerithi matatizo gani kwenye maisha yako? Unapambana na dhambi gani ya ukoo? wakati bado Unatafakari maswali hayo, sikiliza neno lenye nguvu kutoka kwa Mungu, Kumbukumbu la Torati tano mstari wa 8 hadi wa kumi. Usijifanyia sanamu ya kuchonga mfano wa kitu chochote kilicho juu mbinguni au kilicho chini duniani au kilicho majini chini ya nchi. Usivisujudie wala kuvitumikia, kwa kuwa mimi Bwana Mungu wako ni Mungu mwenye wivu, nawapatiliza wana uovu wa baba zao hata kizazi cha tatu na cha nne cha wanichuki yao, nami na warehemu maelfu elfu Wanipendao na kuzishika amri zangu. Hapo hapo Mungu anatupa maamuzi, tuchague ama kuendelea na dhambi ya ukoo au kuvunja mnyororo wake, kuendelea kurithisha vizazi vinavyokuja au kwa kutubu kwetu kufikia mahala ambapo tunaweza kupokea mafuriko ya fadhili na baraka zake. Ni yapi utakayochagua? Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.