Kichwa cha neno la leo: kupanga uelekeo. Najiuliza hivi, unapotathmini, unatathmini afya ya familia yako kihisia na kiroho, unagundua nini? Unafurahi kwa hali yao, au, au ni kitanzi kinachotokea machoni pako au jambo? Mimi ni Beny Diamond na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Tulipokuwa tunasimulia habari za familia siku hizi chache zilizopita, ni dhahiri kwamba familia kamilifu haipo kabisa ni hadithi tu ambayo haina uhusiano na hali halisi ya maisha kila siku. Kila familia ina ishu zake, matatizo, migogoro, mtu anayetia aibu. Lakini hata hivyo, Mungu anapenda familia yako kuzidi unavyoweza kueleza. Ndiyo maana alimtuma Yesu kufa na kufuka tena, kumletea kila mmoja ndani ya familia yako msamaha na upya wa uzima. Lakini kuna kitu kimoja hapo, wewe na mimi tunawezaje kuhudhuria kipindi cha maombi kanisani na vipindi vingine vyote tunaweza kuwahubiria mpaka tukachoka bila kuona mabadiliko yoyote. Kuna wakati si wakati wa Mungu kutenda, wakati mwingine unafiki wetu unachangia kwa sehemu kusababisha familia isitengamae, yaani pale mitazamo yetu na matendo yetu hayaendi sambamba na maneno yetu, sisi wenyewe tutakuwa kikwazo kikubwa kuliko vyote, Mungu asiweze kuponya mahusiano ndani ya familia zetu? Ni kwa sababu kwenye Wakorinto wa Kwanza sura nne mstari wa ishirini nasema hivi, maana ufalme wa Mungu hauwi katika neno bali katika nguvu. Yesu amekusudia kukubadilisha wewe kwanza. Yesu amekusudia kukusafisha kwanza, kukushusha na kufanya hivyo akuwezeshe kuwa balozi wake ndani ya familia yako. Kadri unavyokuwa karibu na mtu, ndivyo mienendo na mitazamo yako inaleta upendo wa Kristo kwao kuliko maneno yako. Kwa hiyo acha kusema uanze kutenda, kwa sababu ufalme wa Mungu hauwi katika neno, bali katika nguvu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.