Kichwa cha neno la leo: je, watu wanaweza kukuamini? Swali linalokwenda kukuuliza labda litakusumbua. Je, wewe ni mwaminifu? Au tuulize swali lingine ambalo yamkini ni muhimu zaidi, je, familia yako inaweza kukuamini? Wanaweza kukutegemea? Upo kwa ajili yao, au uko bize kiasi kwamba huwajali tena? Haujambo, mimi ni Beny Dynamite na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kosa kubwa nililolifanya katika maisha yangu ni kuwa bize kiasi cha kutokujali familia yangu, kulenga tu namna ya kupanda cheo kazini, kupata pesa zaidi, kuwa bize na kupuuza mambo ya kila siku ya familia yangu. Ilinigharimu kabisa na kuvunja ndoa yangu ya kwanza, ilisababisha majonzi makubwa kwa watoto wangu. Kwa nini nakuambia haya? Ni kwa sababu watu wengi, wanaume kwa wanawake, huwa wanakuwa bize sana wanapotaka kufanikisha mambo yao katika ulimwengu huu wasiwekeze lolote kwa watu waliopaswa kuwathamini kuliko wote duniani, yaani familia zao. Kwa ufupi, hawaaminiki tena kama mume au mke, kama baba au mama, kama mwana au binti ambaye Mungu amekusudia wawe. Hiki ninachokwambia ndicho kinachotenganisha familia kabisa. Methali 28:20 nasema hivi: mtu mwaminifu atakuwa na baraka tele, lakini afanyaye haraka kuwa tajiri hakosi ataadhibiwa. Usinielewe vibaya, kufanya kazi kwa ujuhudi ni jambo jema. Mstari uliotangulia mstari huo unasema hivi, Methali 28:19 alimaye shamba lake atakuwa na chakula tele, bali afuataye mambo ya upuzi atapata umasikini wa kumtosha. Lakini wakati kazi na mali vinaanza kupata kipaumbele kwetu, familia zetu hazitaweza kutuamini tena. Mwanaume au mwanamke afanyaye haraka kuwa tajiri atakosa baraka za upendo wa familia na atakula hasara mwenyewe. Usiwe mtu kama huyo, wewe baba. Usiwe mwanamke kama huyo, wewe mama. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.