Kichwa cha neno la leo: mahali unapokimbilia mara moja. Jaribu kufikiri kwamba uko ndani ya mtumbwi, halafu dhoruba inakuja ghafla, upepo mkali unavuma, mawimbi yanaanza kuyumbisha mtumbwi wako. Sasa utafanyaje? Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Dhoruba zile huwa zinatokea kwa sababu mbalimbali mbali. Tunafikiri labda ni bahati mbaya au tumekosea vibaya, au Mungu alikusudia tu, kwa sababu anazijua yeye mwenyewe kwamba muda umewadia tupate dhoruba maishani mwetu. Lakini mtu anapojikuta ndani ya mtumbwi mdogo na bahari imechafuka mno kwa sababu ya dhoruba kali, sasa swali ni hili, mtu atafanyeje? Kawaida mtu angejaribu kusoza kwa nguvu zaidi au kupiga simu ili apate msaada. Na kweli ni jambo la busara kuvaa boya na kupiga firimbi, lakini vipi kama dhoruba ni kali kiasi kwamba hakuna mtu kukuokoa? Mara nyingi mimi ninapenda kusoma zaburi ya mfalme Daudi kwa sababu yeye alipitia dhoruba nyingi sana za kuhatarisha maisha yake. Sikiliza alivyotamka wakati wa dhoruba fulani, Zaburi sita mstari wa kwanza hadi wa tatu: Bwana usinikemee kwa hasira yako, wala usinirudi kwa ghadhabu yako Bwana unifadhiri, maana ninanyauka. Bwana uniponye, mifupa yangu imefadhaika, na nafsi yangu imefadhaika sana. Na wewe, Bwana, hata lini? Hapo Daudi alikuwa katika hali mbaya sana. Haijalishi ilitokana na nini, hata kama alikosea au la, yeye alifikiri kwamba dhoruba ile ilitokana na hasira ya Mungu, yaani kuadhibiwa na Mungu. Lakini hata hivyo, katikati ya dhoruba ile, mara mmoja alimfanya Mungu kuwa kimbilio lake. Tumkimbilie Mungu mapema, usisubiri mwishoni. Kuna wakati vinashindikana, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.