Kichwa cha neno la leo ni nani atakayekwenda mlangoni kuangalia ni nani anayebisha hodi. Kuna siku nguvu za Shetani zinazokushawishi kwenda njia isiyofaa zinakuwa kama kubwa kuliko uwezo wako wa kumpinga, hata kuliko uwezo wa Mungu kumzuia. Ndivyo inavyokuwa. Hujambo, mimi ni Benidmet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mvutano huo mkubwa, sisi sote tulioamua kumfuata Yesu tunaopitia, lakini kama haujaamua kumfuata Yesu basi hakutakuwa na mvutano, kwa sababu njia ya shetani ni rahisi na itaonekana kwako kwa kwa kama jambo jepesi kulifanya. Lakini turejee kwa mtu anayeishi kwa unyenyekevu maisha ya imani ndani ya Yesu, aliyekufa ili dhambi zake zipate kusamehewa tena alifufuka ili aenende katika upya wa uzima. Kama wewe ni mtu yule, utaelewa vizuri habari ya mapambano na mivutano ninayoisema. Sasa acha nikuonyeshe kuhusu mambo muhimu ya kupasayo kujua wakati wa jaribu. Wakolosai sura ya pili aya ya kumi na tatu hadi kumi na tano nasema hivi: na ninyi mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na kutokutahiriwa kwa mwili wenu, aliwafanya hai pamoja naye, akiisha kutusamea makosa yote, akiisha kuifuta ile hati iliyoandikwa ya kutushtaki kwa hukumu zake, iliyokuwa na uadui kwetu, akaiondoa isiwepo tena, akaigongomea msalabani, akiisha kuzivua enzi na mamlaka na kuzifanya kuwa mkogo, kwa ujasiri akazishangilia katika msalaba huo. Kilicho muhimu kuliko vyote ni hiki: ameshashindwa. Na kama akiweka bunduki kichwani mwako, jua kwamba hamna risasi ndani ya bunduki yake. Hana uwezo juu ya maisha yako, kama vile Bilgraham alivyosema, shetani anapopiga hodi kwangu mimi huwa ninamwambia Kristo aende kukutana naye mlangoni. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.