Kichwa cha neno la leo, ninavyofikiri mimi. Kila mtu ana maoni yake kuhusu mambo mengi tu, kuhusu yaliyo mema na mabaya, kuhusu siasa, kuhusu watu mashuhuri. Tuna maoni ya kukosoa wa wake zetu, waume zetu, majirani zetu, yani sisi sote tuna maoni mengi tu. Haujambo jambo, mimi ni Beni Daimeti na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Lakini ninavyoangalia vyombo vya habari hususan kwenye mtandao, ndivyo ninavyozidi kutambua kwamba habari hizo si taarifa za matukio hasa, bali ni habari za maoni ya watu tu. Sasa ni kawaida mtu kuwa na maoni yake, na, na si kila oni ni baya, hapana. Lakini hebu fikiria kwanza matokeo pale tunapokuwa na msimamo juu ya mtu fulani au kitu fulani, pale tunapojenga maoni ni kama tunajifanya kuwa mahakimu na baraza la wazee au watekelezaji wa hukumu. Hata watu wa Mungu wengi, wale waliochanganyikiwa na kujiita Wakristo, wana maoni yao juu ya neno la Mungu, wala sikipendi kipengele hicho kiache tu. Kwa hiyo kila mmoja anakaa kivya, kivyake vyake akijitenga na wengine katika sera zake na maoni yake ambayo mara nyingi hayako sahihi. Muda umewadia wa kuamka sasa. Timotheo wa pili sura ya tatu mstari wa kumi na sita anasema hivi: kila andiko lenye pumzi ya Mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kuwaadibisha katika haki. Je, ni nani aliyetupa maandiko? Si Mungu mwenyewe? Je, ni sehemu gani ya maandiko inayotufaa kwenye maisha yetu? Ni sehemu zote. Sikiliza, maandiko sio maoni ya Mungu, bali ni ukweli kabisa wa Mungu. Kwa hiyo niulize, je, utafuata kweli yake hata kama kuna wakati nasumbua, au utafuata maoni yako tu? Ni rahisi kuwa na maoni, bali kukata shauri la kufanya maamuzi sio rahisi. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.