Kichwa cha neno la leo: upevu wa kweli. Sijui ukoje, lakini mimi sipendi kuona watu wanaumizana. Kuna wakati wanafanya makusudi, kuna wakati si kwa makusudi, lakini kwa vyovyote vile, sisi binadamu huwa kuna wakati tunapanga jinsi ya kujilipiza kisasi. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Inakuwa hivi, wewe na mimi tuliumbwa kwa mfano wa Mungu na kwa kuwa Mungu, pamoja na kuwa Mungu wa upendo, ni Mungu wa haki pia, na tabia hizo zote mbili, si tunafurahia kwamba awe nazo yeye Mwenyezi. Kama wewe na mimi tuliumbwa kwa sura yake, na sisi pia tumepewa uwezo mkubwa wa kupenda, pamoja na kuwa na hisia wa kutaka haki itendeke. Lakini mtu akitumiza, kusema ukweli, asili yetu mara moja ni kutupa upendo mbali nasi na kuelekea kwenye hisia za kutafuta haki, yaani ni itikio linalofanana na upanga ukatao kuwili uwezao kutuumiza na sisi pia kuenenda katika njia ya kujilipiza kisasi. Yesu alifahamu mwelekeo huo. Bila shaka ndiyo maana alisema hivi kwenye Mathayo sura ya 5 mstari wa 38 na 39. Akasema, mmesikia kwamba imenenwa jicho kwa jicho na jino kwa jino, lakini mimi nawaambia, msishindane na mtu mwovu, lakini mtu akupigae shavu la kuume mgeuzie na la pili. Hmm. Inasemekana kwamba dalili ya mtu aliyepovuka ni pale anapoumizwa na badala ya kumuumiza na yeye anajaribu kumwelewa yule aliyemuumiza. Nafikiri ndiyo lengo alilokuwa nalo Yesu pale alipotuagiza hivyo, kwa sababu ukiangalia namna alivyowatendea watu kama wewe na mimi katika uasi wa dhambi zetu dhidi yake, yeye mwenyewe aligeuza shavu lake la pili kupitia kifo cha kikatili cha Yesu pale msalabani pale alipolipa deni la maovu yetu, deni lilodaiwa na haki ya Mungu. Geuza shavu lako la pili. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.