Cha neno la leo: kukubali neno la Mungu kama lilivyo au la. Kwa mtazamo wa haraka haraka, ni kama kuna vipengele vingi ndani ya neno la Mungu ambavyo vinaonekana vinaenda kinyume na dhana ya kisasa. Ikitokea hivyo, basi inabidi tuamue, wewe na mimi, ni upande gani tukaufuata. Haujambo, mimi ni Beni Daimit na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi. Na lenye afya ni changamoto ambayo sisi sote tunapambana nayo. Kuna pointi nyingi sana pale ambapo maandiko yenye pumzi ya mungu yanapopingana na fikra za jamii za sasa na mawazo yao kuhusu maadili, na hali hii inatuacha wewe na mimi tukivutwa huku na huku kila siku. La kwanza kujua ni kwamba hali hiyo si jambo jipya hata kidogo. Mara nyingi tunafikiri kwamba tukio kama hilo limetutokea sisi tu wa kizazi chetu. Lakini kuna sababu za watu wa Mungu kuteswa tangu enzi za kale. Ni kwa sababu upendo wa Mungu na njia zake na kweli yake vyote vinasimama kinyume na uovu uliopo duniani. Ndio maana vinamsulubisha Yesu, ndio maana Wakristo wamedhihakiwa na hata kuuawa tangu wakati ule, pia zamani, wakati wa agano la kale Wakati Israeli wanachagua njia isiyofaa, Mungu alikuwa na yakuwambia sikiliza vizuri. Yeremia 17 mstari wa tano na wa sita: Bwana asema hivi, amelaniwa mtu yule amtegemeaye mwanadamu, amfanyie mwanadamu kuwa kinga yake, na moyoni mwake amemwacha Bwana. Maana atakuwa kama fukara nyikani, hataona yatakapotokea mema, bali atakaa jangwani palipo ukame, katika nchi ya uchumvi isiyokaliwa na watu. Ni rahisi sana kukosea, kama vile walivyofanya Israeli pale maneno yale yalipoandikwa, wakipendelea hekima ya kidunia kuliko neno la Mungu. Lakini kama vile mhubiri na mwinjilisti Mwingereza aitwaye Charles Spurgeon alivyosema, Roho Mtakatifu anatembea ndani ya gari zuri la Maandiko, si ndani ya mkokoteni wa mawazo ya kisasa ya binadamu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.