Kichwa cha neno la leo: kuwa na moyo wa uchunguzi. Hivi, mmewahi kujaribu kuondokana na hali ya kufuata utaratibu uleule ule siku zote bila kubadili wala kufikiria? Wanasema kwamba alama za magurudumu ya magari katika tope ni kama kaburi ndefu, gari zinazofuata hazina budi kufuata, madereva wapende wasipende. Lakini hakika Mungu amekupa uwezo wa kutoka kwenye hali kama hiyo. Au jambo, mimi ni Beni Daimet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na ni afya. Kuna kitu kimoja nimegundua pale nimepojikuta kwenye hali ya kujichosha, nikirudiarudia utaratibu ule ule kana kwamba hakuna njia ya kutokea. Hali hiyo inasonga kabisa ubunifu wa mtu na kipaji chake cha kutunga vitu vipya, vyenye uwezo uliowekwa ndani ya asili ya kila mwanadamu na Mungu aliye mbunifu na muumba. Ukiwapenda au ukiwachukia, teknolojia ya kampuni ya Apple inajulikana kwa ubunifu wa pamoja na usanifu unaovutia, kampuni tajiri kuliko zote duniani. Ubunifu huo na uwezo wa kutunga utaratibu mpya umetokana kwa sehemu kubwa na mbuni wao mkubwa wa miaka mingi aitwaye mheshimiwa John Ive aliyewahi kusema hivi: mimi naogopa sana, hata kuchukia kuona watu hawana ubunifu hata kidogo wala hawataki kuchunguza lolote. Maneno yake yana uhusiano na mada yetu ya leo, kwa sababu moyo wa uchunguzi unaamsha ubunifu na utungaji katika fikra zetu. Ni hatua ya kwanza kutoka kwenye hali ya kurudiarudia utaratibu ule ule siku zote, lakini usiakubali maneno yangu tu. Ebu sikiliza anayoyasema Mungu pia kuhusu mada hii, Mithali 25 mstari wa pili hadi wa tatu: ni utukufu wa Mungu kuficha jambo, bali ni utukufu wa mfalme kuchunguza jambo. Mbingu huenda juu sana na nchi huenda chini, lakini mioyo ya wafalme haichunguziki. Ni kweli, Mungu huwa anaficha mambo mengi tu, lakini ni jambo la utukufu pale tulipoumbwa kwa sura yake, kwa moyo wa uchunguzi na hatimaye kugundua yaliyofichika. Hii ni hatua yako ya kwanza kutoka kwenye hali ya kurudiarudia utaratibu ule ule siku zote, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.