Kichwa cha neno la leo: ukristo wa starehe. Hacha nithubutu kukwambia kwamba hakuna ukristo wa starehe. Yaani, ukristo na starehe ni maneno mawili yasiyoendana. Kama wewe unataka kuendelea shwari maishani mwako bila matatizo, nakwambia kwamba ukristo utakushinda. Haujambo jambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kama maelezo yangu yanakusumbua basi ni jambo jema kwa sababu, ukristo haukuanzia kwenye starehe na anasa. Ulianza kwenye msalaba ule katili wa Kalvari, msalaba uliopakwa damu. Wakristo wa kale waliudhiwa bila huruma, kwa sababu walitangaza kwamba Yesu alifufuka. Pia waliouawa kwa sababu ya ushuhuda wa Yesu katika karne hii moja iliyopita ni wengi mno, kuzidi idadi ya waliouawa katika karne kumi na tisa zilizotangulia tena isitoshe, mateso dhidi wa ya wakristo yanaongezeka pote duniani. Wala starehe na anasa si hali si hali Kristo aliyotuitia, kwa sababu kwenye Wakorinto wa pili sura ya 5 mstari wa kumi na tano inasema hivi, tena alikufa kwa ajili ya wote, ili walio hai wasiwe hai tena kwa ajili ya nafsi zao wenyewe, bali kwa ajili yake yeye aliyekufa akafufuka kwa ajili yao. Hacha nikuulize swali. Je, unajisikia kama unavutwa na starehe kukumbatie kwenye mikono yake mitamu? Usiwe na wasiwasi, hata mimi ninavutwa naye. Ndivyo tulivyo kwa asili, tunapenda starehe na anasa. Lakini kama unamwamini Yesu aliyekufa kwa ajili yako, basi ujue hili, alikufa ili uache kuishi kwa ajili ya nafsi yako mwenyewe. Rafiki yangu, Yesu alikufa na kufufuka ili umwishie yeye. Ni ukweli unaosumbua, lakini ujue kwamba amekuweka pale ulipo ili umtumikie kwa gharama yoyote. Kuna watu maishani mwako ambao Yesu anataka upendo wake wafikie kupitia wewe na vipawa na vipaji vyako vya kipekee, ili waokolewe wasife bila Kristo. Usidanganyike, hakuna Ukristo wa starehe na anasa. Hakuna kitu kama hicho. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.