Kichwa cha neno la leo: kipimo sahihi cha tabia ya mtu. Kuna wakati maisha pale mtu anapobanwa sana, mambo yakipamba moto kabisa, wakati anajisikia kwamba kuna ukosefu wa maji ya uzima Yesu aliyoahidi. Sehemu kama hiyo kumbe inaweza kutudhihirishia jinsi tulivyo kwelikweli. Hau jambo, mimi ni Ben Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hali joto kali kuliko zote nilizowahi kuona ilikuwa mwaka 1977. Ilikuwa kwenye siku ambayo binamu yangu Tedi alifunga ndoa. Hali joto ilifika kiwango cha nyuzi joto 48. Tulitoka kwenye gari zilizokuwa na AC na kuelekea kwenye kanisa. Yani, tulitaabika kweli, sijui kama mtu angeweza kuishi kwenye joto la namna hiyo. Hii ndiyo picha inayonijia kichwani siku niliyosoma misari hii fuatayo, Kwenye Yeremia 17 mstari wa 7 na 8: Amebarikiwa mtu yule anayemtegemea Bwana, ambaye Bwana ni tumani lake. Maana atakuwa kama mti uliopandwa kando ya maji, uenezao mizizi yake karibu na mto. Hautaona hofu wakati wa hari ujapo, bali jani lake litakuwa bichi, wala hautanyauka mwaka wa uchache wa mvua, wala hautaacha kuzaa matunda. Kesho yake tulitembelea bustani kubwa ya machungwa ya wakuwe zake Teddy. Hali joto haikufikia kiwango kama uh, siku ya harusi yake, lakini hata hivyo joto lilikuwa kali, lakini miti yote ya machungwa hili, hili, ilijaa matunda kabisa. Rafiki yangu, hicho ndicho kipimo cha tabia ya mtu, ni mtihani kupima kina cha uhusiano tulionao na Mungu. Je, tunaweza kuzaa? Je, tunazaa matunda wakati wa hali joto kali? Jibu inategemeana na namna mizizi yetu ilivyoenezwa ndani ya maji ya uzima. Amebarikiwa mtu yule anayemtegemea Bwana, hautaona hofu wakati wa hali ujapo, bali jani lake litakuwa bichi, wala hautahangaika mwaka wa uchache wa mvua, wala hautaacha kuzaa matunda. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.