Kichwa cha neno la leo halafu siku ile. Nafikiri wengi wetu tunaona kama kutoa mahesabu ni jambo njema, lakini mtu anapaswa kuwajibika kwa, kwa mwenendo wake. Lazima thawabu ziwepo kwa ajili ya mema na adhabu kwa ajili ya maovu, si kweli? Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Jana tuliona namna wanaotenda maovu duniani wanapinga kabisa dhana ya kwamba kuna hukumu ya Mungu wakikana uwepo wa mbingu na jehanamu pia hata kama hawaamini kwamba vipo. Lakini tusidanganyike, Mungu atawalazimisha watoe hesabu yao ya walioyatenda. Malaki nne moja inasema hivi, kwa maana angalieni, siku ile inakuja, inawaka kama tanuru, watu kiburi, na watu wote wenye kiburi nao wote watendao uovu watakuwa makapi, na siku ile inayokuja itawateketeza, asema Bwana wa majeshi, hata haitawachia shina wala tawe. Lakini kwa upande wa pili itakuwaje? Watakuwaje wale wanaoishi kwa kumheshimu Mungu? Itakuwaje kwao siku ile ya hukumu inayokuja? Malaki 4:2 nasema hivi: lakini kwenu ninyi mnaolicha jina langu, jua la haki litawazukia lenye kuponya katika mbawa zake, nanyi mtatoka nje na kucheza cheza kama ndama wa mazizini. Hapa pia mwandishi anatumia picha inayogonga sana. Sijui kama umewahi kuwepo wanapofungua ng'ombe, alafu asubuhi jua linapochomoza ndama huwa zinaanza kurukaruka zikitoka zizini <laughs> yani ni tukio linaloashiria furaha kuliko mengine yote. Mtu angefikiria ndivyo uzima ulivyo kwa ajili ya watu wanaolicha jina la Mungu, wenye kuishi kwa ajili ya kumtukuza kwa jinsi wanavyoweza wale wanaokaza mwendo wa kumfuata Yesu kama mmoja wa wanafunzi wake. Kwa hiyo kama wewe ni mmoja wao, Mungu amekusudia kukubariki kwa furaha isiyotamkwa kuanzia sasa hadi milele daima. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.