Kichwa cha neno la leo: Je, imani yako inazidi kukua? Mtu anawezaje kujua kama imani yake kwa Mungu inazidi kukua? Je, inarudi nyuma au inabaki pale pale au inapiga hatua mbele? Mtu atatumia kipimo gani ili aweze kujua hali ya imani yake au jambo. Mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mtume Paulo ndiye aliyeandika karibia nusu ya vitabu vya Agano Jipya, vinatujia hasa kama nyaraka, yani barua kwa makanisa yaliyoyaanzisha au makanisa yaliyoyatamani kuyatembelea. Daima barua hizo zinaanza na salamu za upendo, kama barua hii ya pili aliyoandikia kanisa uh, la Thesalonike, kaskazini mwa nchi inayojulikana leo kama Ugiriki. Wathesalonike wa Pili, sura ya kwanza mstari wa kwanza hadi watatu, Paulo anasema hivi: Paulo na silawano na Timotheo, kwa kanisa la Wathesalonike lililo katika Mungu Baba yetu na Bwana Yesu Kristo, neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa Mungu Baba na kwa Yesu Kristo. Ndugu, imetupasa kumshukuru Mungu siku zote kwa ajili yenu kama ilivyo wajibu, kwa kuwa imani yenu inazidi sana na upendo wa kila mtu kwenu kwa wenzake umekuwa mwingi. Tukisoma nyaraka hizi, ni rahisi kuruka salamu hizi za utangulizi, lakini ni hasara kwetu, kwa sababu mara nyingi zinakuwa na ukweli wenye nguvu. Kama vile hapa, mtume Paulo anaunganisha ukuaji wa imani yao pamoja na ukuaji wa upendo wa kila mtu kwa mwenzake. Kupenda wakorofi na wanaotusumbua si jambo rahisi hata kidogo, lakini kadri tunavyojifunza kuwapenda kwa mtazamo wetu na maneno yetu na jinsi tunavyowatendea, ndivyo tutakavyozidi kudhihirisha kina cha imani yetu ndani ya Yesu. Upendo kumbe ndicho kipimo au rula ya kupimia imani yetu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.