Kichwa cha neno la leo, jinsi ya kuwa adui wa Mungu. Nikubalie kwanza tafadhali, nikuulize swali. Haijalishi unaamini nini kuhusu uwepo wa mwenyezi Mungu na wa upendo pia, kama kweli yupo, ungependa kuwa adui wake kwelikweli, kweli. Kuna mtu angetaka kuwa adui wa Mungu? Haujambo, mimi ni beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na vinye afya. Kuwa adui wa Mungu ni dhana inayotisha kabisa, lakini hata hivyo, watu wengi sana, hata baadhi ya wanaokiri kwamba wanamwamini Yesu aliyekufa na kulipa deni la dhambi zao kisha akafufuka tena ili awape maisha mapya, uzima wa milele, wengi tayari wameshajifanya kuwa adui adui wa Mungu mwenyewe. Inawezekanaje? Acha nikuonyeshe Yakobo sura ya 4 mstari wa 4 hadi wa sita anasema hivi: enyi wazinzi, hamjuu e, ya kwamba kuwa rafiki wa dunia ni kuwa adui wa Mungu? Basi kila atakaye kuwa rafiki wa dunia hujifanya kuwa adui wa Mungu. Au mwadhani ya kwamba maandiko yasema bure, huyo roho akae ndani yetu hatutamani kiasi cha kuona wivu? Lakini hutujalia sisi neema iliyozidi kwa hiyo husema, Mungu huwapinga wajuku zao, bali huwapa neema wanyenyekevu. Kadri tunavyozidi kupenda mambo ya ulimwengu huu: anasa, mali, cheo, kujulikana, maporomoko ya maadili, usokotaji wa uongo, ndivyo tunavyosonga mbele kuingia ndani ya eneo lenye hatari ya kuwa adui wa Mungu. Usibishe, ni rahisi sana kuelekea upande ule siku hizi katika ulimwengu wetu wa kisasa, si kweli? Lakini hutujalia sisi neema iliyozidi. Kwa hiyo husema Mungu huwapinga wajikuzao, bali huwapa neema wanyenyekevu. Hebu fikiria, Ngekuwaje kama ungejishusha na kuachana na kiburi cha ulimwengu huu na kuwa maminifu kwa Mungu? Kuwa rafiki wa dunia ni kuwa adui wa Mungu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.