Kichwa cha neno la leo: kuwa sahihi na kuwa mwenye fadhili. Nadhani unafahamu inavyovunja moyo pale unapojua uhakika ya kwamba wewe uko sahihi, lakini kuna mkorofi, samahani <laughs> lakini ndivyo mpinzani wako anavyoonekana, si kweli? Akizidi kubisha, akiwa na jazba pia, haujambo jambo mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Na tukisema ukweli, kwa asili ya kibinadamu unaweza kutaka kumpiga ngumi, si kweli? Inakatisha tamaa kwelikweli. Au tutoe mfano mwingine usio mkali sana. Tuseme uko kazini na mfanyakazi mwenzako au mtu wa chini yu yako anaanza kufanya kosa kwenye kazi yake, kwa hiyo mara mmoja unamkandamiza kwa kumkemea kwa kutengeneza kosa lake bila kujali anavyojisikia yeye. Ninachotaka kusema ni kwamba mara nyingi tukiamua kati ya kuwa sahihi na kuwa wenye fadhiri, ni uchaguzi sahihi fadhiri hivi hmm. fadhiri ni muhimu kweli. <laughs> Methali 21:21 anasema hivi, aandamanaye haki na fadhiri ataona uhai na haki na heshima. Ni kweli hapa tumesoma habari ya haki, si swala la usahihi, lakini hata hivyo ni kama kitu kimoja au vinategemeana. Kama unawaza kuwa sahihi, basi ni sawa na kutenda haki vinafanana lakini, ukikiri kwamba kuwa sahihi ni kupata unachokitaka wewe na kufikiri lengo ambalo wewe unaona ni sahihi, bila shaka, lakini huko ukimvunjia heshima mwenzako na kukosa kumstahi na kumwonyesha na kukosa kumstahi na kumwonyesha fadhili, ujue kwamba havifanani hata kidogo. Kwa hiyo, ukijikuta mahali ambapo haki na fadhili hazipatani, kwamba ni kuchagua moja na kuacha nyingine, basi ujue kwamba umechagua tafsiri isiyo sahihi ya kuwa sahihi. Andamanaye haki na fadhili ataona uhai na haki na heshima. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.