Kichwa cha neno la leo: shikilia sana msalaba. Sijui kama umeshawahi kudhalilishwa, kukataliwa na kudhihakiwa kwa sababu ya kumwamini Yesu? Lakini acha nikuambie, si jambo linalopendeza. Lakini hata hivyo, ukitafakari kidogo, si jambo la kushangaza au jambo mimi ni Beni Daimit na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya bila kupendelea. Hebu tuchunguze neno la msingi la imani ya Kikristo kwamba sote tumetenda dhambi, kwa hiyo hatuwezi kustahili kukubaliwa na Mungu, lakini alitupenda kiasi cha kumtuma Yesu kufa msalabani kulipa deni la dhambi zetu ili amwaminie yeye aweze kuoshwa machoni pa Mungu na kuishi naye milele mbinguni. Lakini kama wewe ni mtu wa kawaida anayepambana na maisha, mtu ambaye hajapata kusikia vizuri habari za Ukristo kwa ujumla, imani hiyo ya msingi ni jambo geni kabisa, la kushangaza mno. Mbona mimi sijawa mbaya sana? Isitoshe, kama Mungu ananipenda, kwa nini asinisamehe tu? Kwa nini kuchukua hatua kali hiyo ya kusababisha mwanaye auawe kwa sababu ya makosa yangu? Wakorintho wa kwanza sura ile ya kwanza mstari wa 18, 19 unasema hivi: kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea ni upuuzi, bali kwetu sisi tunaookolewa ni nguvu ya Mungu. Kwa kuwa imeandikwa nitaiharibu hekima yao wenye hekima, na akili zao wenye akili nitazikataa. Kwa kweli haieleweki kabisa, ndiyo maana wengi wanaipinga, ndiyo maana watu wanaweza kufikiri kwamba wewe ni mjinga kwa kuiamini, ndiyo maana wanakudhalilisha na kukataa na kukutukana. Lakini kwako wewe, kama kweli unaamini, unaokoka siku baada ya siku kupitia imani yako ndani ya Yesu. Kwa hiyo ulimwengu unapokupigia kelele na kukuzomea kwamba umerukwa na akili, kuna jambo moja tu la kufanya: shikilia msalaba. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.