Kichwa cha neno la leo: hekima inayochanganya watu. Sisi sote tunadhani kwamba tuna akili timamu kwamba tunaweza kutafakari mambo ya, na kuyachunguza ili tufikie maamuzi yaliyo sahihi. Hujambo, mimi ni Ben Diamond na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sasa kigezo hicho, karibia watu wote wana akili timamu, ndicho kinachofanya kwamba kesi zinazoweza kuamuliwa na baraza la wazee wa mahakama kwetu kikawaida raia kumi na wawili wanaume na wanawake wanakaa pembeni ndani ya mahakama wakisikiliza hoja zinazoletwa na waendesha mashtaka wanaomtetea aliyehukumiwa. Mwisho, baraza lile ndilo linaleta maamuzi kwa hakimu kwamba mtuhumiwa ana hatia au, au ana haki. Kuna watu baadhi ni wataalam kabisa wenye hekima katika taaluma zao wana falsafa maprofesa wana sheria, lakini huwa inaweza kutokea kitu ambacho kinachanganya kabisa mantiki zao. Hata sisi Wakorinto wa kwanza ile sura ya kwanza mstari wa ishirini na ishirini na moja nasema hivi yu wapi mwenye hekima, yu wapi mwandishi, yu wapi mlete hoja za zamani hizi? Je, Mungu hakuifanya hekima ya dunia kuwa ni upumbavu? Kwa maana katika hekima ya Mungu dunia isipopata kumjua Mungu kwa hekima yake, Mungu aliyependa kuwaokoa waaminio kwa upuuzi wa lile neno linalohubiriwa. Jana tuliongelea habari za msalaba, jinsi inavyoonekana kuwa upumbavu. Kwa nini Mungu aliamua kumtuma Yesu kufa kwa ajili ya jamaa kama wewe na mimi, ili atuokoe na mapungufu yetu badala ya kutuhukumu moja kwa moja kuwa na hatia na kutuadhibu, si ndivyo inavyoenda katika dunia hii? Jibu ni kwa sababu anakupenda sana kuliko namna ungeweza kueleza. Ujua ukweli huo, ishi katika ujuzi huo, uwe kama pumzi kwako unayoivuta. Anakupenda zaidi ya namna ungeweza kufikiria, hata kama unakosea na kuharibu mambo. Je, ni upumbavu? Si dhani. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.