Kichwa cha neno la leo: hofu ya mauti. Wengi wetu hatupendi kuwaza sana kuhusu kifo. Ndiyo, kwa upande mmoja tunajua hakika kwamba siku moja tutakufa, lakini kwa upande mwingine hatutaki siku hiyo ifike. Hujambo, mimi ni Bendimet na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sisi sote tunapambana na swala hilo na kadri tunavyozidi kupata mvi na ngozi kupata kunyanzi ndivyo dhana ya kifo inavyozidi kuzunguka katika fikira zetu. Siku niliyoandaa somo hili nilikuwa najiandaa kwenda kumwona mama yangu hospitalini. Ana umri wa miaka 92 na jirani yake alikuwa ameanguka chini jikoni siku moja tu kabla. Ukizingatia umri wake na jinsi afya ya yake inavyozidi kuzorota, mimi ninauhakika kwamba mama anatafakari sana habari za kifo kuliko kukuzidi wewe na mimi. Kama hofu ya kifo inakusumbua kwenye mawazo yako, basi pokea neno hili litokalo kwenye neno la Mungu, neno linalolenga tatizo lako. Wakorinto wa pili sura ya tano mstari wa sita hadi wa nane nasema hivi: basi siku zote tuna moyo mkuu, tena twajua ya kuwa wakati tuwapo hapa katika mwili tunakaa mbali na Bwana maana twaenenda kwa imani, si kwa kuona. Lakini tuna moyo mkuu, nasi tunaona ni afadhali kutokuwamo katika mwili na kukaa pamoja na Bwana. Yani ni maneno ya kututia moyo kabisa. Kama unamwamini Yesu, unaweza kusogea siku yako ya mwisho duniani ukiwa na kitu gani? Ukiwa na moyo mkuu, kama vile Charles Spurgeon alivyowahi kusema, usiogope kufa, mpendwa Kifo ni tukio la mwisho, lakini ni tukio dogo ambalo Mkristo hatakiwi kufadhaishwa nalo. Kama kweli unamwamini Yesu, hauna sababu ya kuogopa, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.