Kichwa cha neno la leo: tumia akili zako. Huwa kuna mvutano mkubwa kwenye maisha yetu katika yale mungu anatutaka, yaani ni vigumu kujua tutumie imani kiasi gani kufuata mawazo ya ajabu ajabu yanayotujia vichwani na kujua ni kiwango gani cha busara chatupaswa kutumia kwa kukamilisha mipango yetu. Hujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ningefurahi kusikia kama na wewe una changamoto kama hiyo mara kwa mara. Hii ingenionyesha kwamba unaishi kwa imani mahali ambapo kama mungu asingekuonekania, basi mambo yangekuharibikia kabisa. Yaani ni sehemu nzuri kuishi kwa sababu inatulazimisha kumtegemea Mungu zaidi. Tukiongea swala la mawazo ya ajabu ajabu, hebu fikiria habari ya Nuhu kuunda safina na mahali ambapo hakuna bahari. Si jambo la ajabu kwelikweli? Ilimchukua miaka mingi sana Alitumia pesa nyingi, kazi ngumu sana ya kuchosha. Watu wengine walikuwa wanamdhihaki mzee yule Nuhu wakisema amerukwa na akili, lakini alistahimili. Waebrania 11:7 inasema hivi: kwa imani Nuhu akiisha kuonywa na Mungu katika habari za mambo yasiyoonekana bado, kwa jinsi alivyomcha Mungu aliunda safina apate kuokoa nyumba yake, na hivyo akauhukumu makosa ulimwengu, akawa mrithi wa haki ipatikanayo kwa imani. Ni kweli kabisa, Nuhu aliunda safina kwa imani, lakini ilibidi afuate ramani na kutafuta vifaa na kutumia vipimo maalum. Kulitumika uhandisi fulani wa meli, useremara ulitumika. Bila kuwa na mipangilio, ni rahisi kusema swala la kuunda safina lisingewezekana. Nachotaka kusema ni kwamba ufikiri ni sehemu muhimu sana kwenye safari yetu ya imani. Sio kwamba mtu anachukua moja na kuacha nyingine. Hapana, ni yote mawili. Fuata kabisa kwa moyo wako wote wito ule wa Mungu usioeleweka. Ndiyo, tembea kwa imani, lakini tumia akili zako. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.