Kichwa cha neno la leo: uwe mwenye upendo. Sasa ni mara ngapi umehukumu na kutathmini kitabu fulani kwa kuangalia jarada lake tu? Sitaki kuhukumu, lakini nadhani kama ukisema ukweli, sio mara chache. Au sisi sote tuko hivi, sote tunahukumu kwa haraka. Haujambo, mimi ni Ben Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Tuchimbe zaidi katika swala hilo. Je, ukikutana na mtu aliyenenepa kupita kiasi mara moja unamwonaje ukimlinganisha na mwingine ambaye ni wa kawaida? Au mtu mwenye sura nzuri na mwingine ambaye hafikii kiwango kilichopangwa na jamii kwa jinsi urembo unavyopaswa kuwa? Au ukilinganisha mtu mwema mwenye fadhili na mwingine? Nafikiri tuko pamoja. Sisi sote tunatathmini vitabu kwa kuangalia jalada la nje tu, na mara nyingi bila hata kufikiria. Tunajiosha kwa tendo hilo. Ndivyo ilivyo. Yakobo 2 mstari wa 8 na wa 9 anasema hivi: lakini mkiitimiza ile sheria ya kifalme kama ilivyoandikwa, mpende jirani yako kama nafsi yako, mwatenda vema; bali mkiwapendelea watu mwafanya dhambi na kuhukumiwa na sheria kuwa wakosaji. Jamani, labda hujafikiria sana kama ilivyoelezwa katika mistari hii. Yani, si jambo dogo mbele za Mungu, kwa sababu kila mtu, haijalishi kama wanatupendeza au la, kila mtu aliumbwa kwa sura ya Mungu. Kila mtu anapendwa na Mungu sawasawa sawa, na jinsi Mungu anavyotupenda. Kwa hiyo kipimo kinachotupasa kutumia kwa kuwatendea wengine wanaopendeza na wasiopendeza ni hiki kimoja: mpende jirani yako kama nafsi yako. Basi rafiki yangu, kujua na kufanya hivyo si jambo gumu kama vile sayansi ya hali ya juu inavyoweza kupeleka roketi huko mwezini. Hapana. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.