Kichwa cha neno la leo: mkono wa msaada. Je, umewahi kumwona mtu maskini na mhitaji kabisa, ukajiuliza kwa nini watu wasimsaidie? Kwa nini asisaidiwa na serikali au kanisa au hata mtu yeyote au jambo? Mimi ni Beni Daimet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nadhani sisi sote tumewahi kufikiri hivyo mara kwa mara, mfano wakati tukamwona mwombaomba barabarani akinuka vibaya au mtu mwenye kansa isiyotibika kama ya ubongo eh, au binti aliyebebeshwa mimba na sasa anaumwa, huku akijaribu kutafuta chakula kwa ajili ya watoto wake, au yule ambaye unaketi karibu naye kanisani, lakini ameshindwa kuendelea kulipa mkopo kwa ajili ya gari lake. Kwa nini mtu asimsaidie? Lakini kumbe kuna wazo ambalo labda litakushtua. Je, mtu unayemtaja kwamba labda angetoa msaada, ni kwa nini asiwe wewe mwenyewe? Methali tatu 27 na 28, nasema hivi: usiwanyime watu mema yaliyo haki yao, ikiwa katika uwezo wa mkono wako kuyatenda. Usimwambie jirani yako, nenda urudi, halafu na kesho nitakupa, nawe unacho kitu kile karibu nawe. Ni kipi kinachomstahilisha mtu apewe msaada wako? Ni kwa kuwa ni binadamu, na kwa sababu ya udhaifu alionao na kwamba ameumbwa kwa sura yake Mungu, basi hakuna la ziada. Na mimi ninaelewa vizuri kwamba ni rahisi kuwapuuza, kwa sababu ni usumbufu, uko bize sana, kuna sababu nyingi tu, lakini kusema ukweli, ni fursa na baraka pia kama tunaweza kumsaidia mtu katika mahitaji yake. Si kwamba lazima tutoe hela, mm -mm, hata neno la kuatia moyo maongezi, mkichangia chai, kuwastahi, eh, kuwaunga mkono kwa kazi ngumu, kwa sababu mkono wako unakuwa mkono wa Mungu kwa ajili ya mtu yule. Kama vile rafiki yangu mmoja aitwaye Tony Gater alivyosema, kutoa ni kuishi kwelikweli. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.