Kichwa cha neno la leo: Je, umechoka? Sisi sote tunaweza kuchoka mara kwa mara, haijalishi una nguvu kiasi gani wala juhudi zile ulizonazo. Kwa kawaida tutafika mahala ambapo mambo yatatuzidi tu. Ni ya tatizo gani mbona nimechoka mno na hujambo? Mimi ni Beni Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mimi mwenyewe nilipitia kipindi kama hicho miezi michache iliyopita, nilichoka sana hadi nikaishiwa nguvu kabisa. Yaani uchangamfu wangu wa kawaida ulikuwa umetoweka. Si kwamba mambo ya maishani mwangu yalikuwa magumu, hapana. Ni kama juhudi yangu ilikuwa imetoweka tu. Kwa hiyo, nitaka kwa hiyo nilitaka uelewe kwamba kuishiwa nguvu si wewe tu hata sisi huwa inatutokea mara kwa mara. Inapotokea sasa, huwa tunatafuta jibu la kutusaidia, labda nahitaji likizo, au labda natafuta ajira sehemu nyingine. Ni mara chache tunatafuta jibu sahihi mahala panapofaa. Isaya 40:30 inasema hivi, hata vijana watazimia na kuchoka na wanaume vijana wataanguka bali wao wamngojeao Bwana watapata nguvu mpya, watapanda juu kwa mbawa kama tai, watapiga mbio wala hawatachoka, watakwenda kwa miguu wala hawatazimia. Unaona, kuishiwa nguvu kabisa huko kunawapata hata wenye nguvu kuliko wengine vijana. Sasa hata tukipata likizo ya siku nyingi, mapumziko au chochote ambacho dunia hii inaweza kutupatia, yote haya hayatatatua tatizo hilo. Jibu ni kumngojea Bwana na neno hilo hapa lina maana kwamba mtu anangoja akiwa na matazamio, kusubiri akiwa na imani, kungoja kwa kutazama yale Mungu atakayofanya. Tulia na mngoje yeye, na hapo utarudishiwa nguvu, utapanda juu kwa mbawa kama tai, utapiga mbio wala hutachoka, utakwenda kwa miguu wala hutazimia. Subiri ukiwa na matazamio, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.