Kichwa cha neno la leo: mambo Mungu aliyoyaandaa ni ajabu. Namna na mkusanyiko wa mambo madogo madogo yanayotusumbua pamoja na matazamio ya wengine yanakuwa makubwa kwenye maisha yetu. Hujambo, mimi ni Beny Diamet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Haieleweki wala tusingetazamia namna maisha yanavyoweza kuanza kutubana taratibu taratibu, bila sisi kujua kinachoendelea hadi siku ile mtu anajikuta amelemewa sana. Halafu siku moja anaamka na kujiuliza, kwa nini ninachoka hivi? Ikifikia hapo, yale mema yote uliyoyatazamia uzuri na mchango katika maisha yako, vyote ni kama vimetoweka. Ninaamini kwa moyo wangu wote kwamba leo hii Mungu anataka kukuita tena, urejee katika uzuri wake, mshangao wa kazi zake na mpango wake wa ajabu kwa ajili yako, si kwa kupitia yale ninayoyasema mimi, lakini kwa kupitia yale yeye mwenyewe asemayo, akikwambia moja kwa moja. Wakorinto wa kwanza sura ya pili mstari wa tisa na wa kumi nasema hivi: lakini kama ilivyoandikwa, mambo ambayo jicho halikuyaona wala sikio halikuyasikia wala hayakuingia katika moyo wa mwanadamu mambo ambayo Mungu aliwaandalia wampendao, lakini Mungu ametufunulia sisi kwa Roho, maana Roho huchunguza yote, hata mafumbo ya Mungu. Anachosisitiza ni kwamba siri ya uzuri na mshangao wa Mungu umefichwa machoni pa watu wa ulimwengu, lakini kadri Roho wake Mtakatifu anachukua neno lile na kulidhihirisha ndani ya mioyo yetu, ghafla tunasisimka. Rafiki yangu, hacha Roho Mtakatifu a kudhihirishie mshangao na uzuri wa upendo wa Mungu kwako kupitia neno lake. Yeye amechunguza mafumbo ya Mungu ili akudhihirishia haya, kwamba huwezi kuanza kufikiria mema yote aliyoyaandaa kwa ajili yako. Chukua muda wa kutosha huya, tafakari hayo. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.