Kichwa cha neno la leo, kuondoa mzigo mzito. Sisi sote tunabeba mizigo maishani, na kuna wengine mizigo yao ni mizito mno, wengine labda si mizito sana, lakini hata hivyo mizigo iliyopo inaweza kumlemea mtu hata asiweze kupiga hatua wala kukimbia mbio. Yaani mzigo huwa unasababisha mtu kutembea kwa kujivuta. Hujambo, mimi ni Ben Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kadri mtu anavyoendelea kubeba mizigo, ndivyo inavyomuwia vigumu zaidi. Kuna wimbo wa zamani unaoanza na maneno yafuatayo nani anaweza kuniweka huru na mzigo wa dhambi? Pengine hujawaza kwamba dhambi zako, mapungufu yako, madhaifu yako na kushindwa kwako ni mzigo, lakini kwa kweli hayo yote mzigo. Ni kama chuma cha risasi ndani ya begi unayoibeba, na kweli begi litazidi kukulemea kadri risasi ile ya dhambi inavyoongezeka kila siku. Kwa hiyo tuulize, je, jibu linapatikana wapi? Mtu akichoka wa, kuna swali nyeti analopaswa kuliuliza. Je, nawezaje kutupa chini risasi hiyo? Ninawezaje kupunguza uzito wa mzigo wangu? Basi sikiliza jibu la swali lako. Matendo 3:19 19 nasema hivi, tubuni basi mrejee ili dhambi zenu zifutwe, zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwako kwake Bwana. Neno tubuni kumbe linasikika kuwa neno la kidini lililopitwa na wakati, lakini maana yake ni kubadilisha mawazo yako kabisa na kumgeukia Mungu, kukata shauri moja kwa moja kwamba dhambi zile hazifai hata kidogo. Halafu ukifanya hivyo, ukirejea na kutulia mbele za Mungu, uwepo wake tu ndio utakuwa kuletea kuburudishwa. Je, hayo si ndio tunayowataka sisi sote? Tubuni basi mrejee, ili dhambi zenu zifutwe, zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa Bwana. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.