Kichwa cha neno la leo: kutoridhiana. Hakuna mkamilifu, mimi sijakamilika, wala wewe hujakamilika. Hii inatuletea changamoto. Kama tumemwamini Yesu, tukiweka tumaini letu kwake, atatupa maisha mapya. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa upande mmoja, mtu akimwamini Yesu aliyekufa kwa ajili yake pale msalabani, dhambi zake zinasamehewa na kupitia ufufuko wake anapewa maisha mapya. Lakini bado hofu, kushindwa, madhaifu na mapungufu vinaendelea kuwepo maishani mwa mtu. Kwa nini Mungu asiingize mkono wake na kutukamilisha moja kwa moja? Kumbe kuna mchakato wa mabadiliko ambao huja hatua kwa hatua na kuna hatua za kuchukua. Tito tatu mpaka tano anasema hivi: maana hapo zamani sisi nasi tulikuwa hatuna akili, tulikuwa waasi, tumedanganywa, huku tukitumikia tamaa na anasa za namna nyingi, tukiishi katika uovu na husuda, tukichukiza na kuchukiana. Lakini wema wake mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa, alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi, bali kwa rehema yake, kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kufanywa upya na Roho Mtakatifu. Sasa mtu atafanyaje wakati bado kuna utengano kati ya theolojia na hali halisi kuhusu vipengele vya dhambi vinavyoendelea. Hivi karibuni nilimsikia mtu fulani akisema kwamba amejenga mtazamo kwa kutoridhika na mapungufu ya tabia zake za asili. Ina maana kwamba anafahamu vema kwamba amekuwa kiumbe kipya, lakini pia ameelewa kwamba bado dhambi ipo na hataki kuridhiana nazo, hataki kuzikubali. Ataendelea kumruhusu Mungu kumwosha kila wakati kwa muda ameobakiza hapa duniani. Kutoridhiana na mapungufu ya tabia zetu ni wazo zuri, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.