Kichwa cha neno la leo: ahadi ya kuingia katika raha ya Mungu. Uchovu ni janga kubwa lililoenea duniani kote. Ni kweli kuna majanga mengine yanatikisa dunia kama vile tulivyoona wakati wa korona, lakini uchovu ni endelevu, tena unasababisha vifo vingi kila mwaka kuliko korona. Hujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Watu mamilioni duniani muda huu huu wanashida kutokupata usingizi kuna watu wanaamsha kwa kuacha kupumua kwa muda mfupi wakiwa usingizini, wengine wanakosa usingizi kabisa, wengine miguu yao inatakiwa inyoshwe kila wakati. Tunafahamu kwamba kukosa usingizi kunaongeza hatari ya kupata maradhi mengi mabaya kama vile matatizo ya moyo na kisukari. Kwa nini haya yote yanatokea? Wengine ni kukosa mlo mzuri na kutokufanya mazoezi pia. Muda mwingi mtu akiwa anatazama skrini ya simu yake inachangia pia, kwa sababu nuru ile ya bluu imegunduliwa kuathiri pia. Sababu nyingine ni fadhaa, bila shaka, na mengine mengi tu. Kwa kweli, lazima mtu apambane na hali hii mbaya kadri anavyoweza, lakini mtu anaweza kurekebisha mazingira yake na bado asipate raha. Pamoja na sababu za kimwili kuzuia mtu asipumzike, kuna hali ya hisia na ya kiroho inayohusu swala la kupata raha. Bila shaka umeshaiona, labda umesinzia vizuri, lakini ukiamka bado unafadhaika, bado unasikia vibaya, kwamba mambo si sawa. Hapo ndipo Mungu anaweza kukuonekania. Waebrania sura nne mstari wa kwanza anasema hivi: basi ikiwa ikaliko ahadi ya kuingia katika raha yake, na tuogope mmoja wetu asije akaonekana ameikosa. Ukweli ni kwamba mtu awezi kupumzishwa wala kupata raha kama uhusiano wake na Mungu hauko sawa. Ni katika uhusiano ule tu mtu anaweza kuingia katika raha ya Mungu. Kwa hiyo, msogelee na utapata raha nafsini mwako. Hili ndilo Neno la Mungu safi lenye afya kwa ajili yako leo.