Kichwa cha neno la leo: punguza presha. Hivi, umewahi kujiuliza ni kwa nini matatizo yamezidi sana duniani? Kwa nini kuna misukosuko katika jamii? Je, jazba hii iliyopo imetokana na nini? Kwa nini watu wote wanapiga kelele? Ni maswali nyeti kabisa. Haujambo, mimi ni Ben Diamond na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna somo moja nilipenda sana nilipokuwa mwanafunzi wa sekondari, ni somo la fizikia. Kuna, kuna kanuni moja kwenye fizikia inasema kwamba ukichemsha gesi ndani ya kopo iliyofungwa unaongeza presha, kwa sababu joto linasababisha molekuli za ile gesi kuzidi kuzunguka kwa kasi na kugongana ndani ya kopo. Ukizidi kuongeza moto, hatimaye mfuniko wa kopo utafyatuka kabisa. Najiuliza, labda haya ndiyo yanaotokea leo hii ulimwenguni. Presha imeongezeka, mabishano yamezidi hadi mifuniko inafyatuka. Mungu ameahidi kwamba atapunguza presha. Ametuahidi amani ya yake pamoja na raha yake, lakini watu wengi wameikataa. Waebrania sura ya nne mstari wa kwanza na wa pili inasema hivi: basi ikiwa ikaliko ahadi ya kuingia katika raha yake, na tuogope mmoja wenu asije akaonekana ameikosa. Maana ni kweli sisi nasi tumehubiriwa habari njema vile vile kama hao lakini neno lile lililosadikiwa halikuwafaa hao, kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliosikia. Kwa hiyo wengi, karibu wote, wamekataa habari njema za Yesu. Hii imetuletea nini katika ulimwengu wetu? Je, unataka presha ipungue katika maisha yako? Pokea ujumbe, mkaribie Yesu, ingia katika raha yake. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.