Kichwa cha neno la leo ni natamani. Je, ni lini ulipata jaribu la kutumia udanganyifu kwa upande mmoja ulitambua jinsi ungetenda yaliyo haki, lakini kwa upande mwingine, kwa kutumia uwerevu fulani, kwa kukata kona au kubana kitu hapa au pale, ili ujinufaishe hau jambo. mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Jaribu hilo la kulagai kidogo, kutumia uongo mdogo ili upate unachokitaka, huwa linatokea mara nyingi kuliko tunavyofikiri. Bila hata kutafakari sana, ungeweza kuona nafasi nyingi tu za kujinufaisha kwa kukandamiza mizani kwa kidole chako. Kwa nini sisi binadamu tunajaribu hivyo? Ni kwa sababu tunatamani kupata vitu, tunatamani mali, tunataka matokeo tunayoyapenda sisi. Laiti ningepata, laiti ningeweza, laiti. Kwa hiyo taratibu taratibu, kwa kutumia uongo, tunajaribu kuelekeza mambo huko tunakuwa tamani. Zaburi ya 112 aya ya 5 hadi ya 7 inasema hivi: heri atendaye fadhili na kukopesha, atengenezaye mambo yake kwa haki, kwa maana hataondoshwa kamwe, mwenye haki atakumbukwa milele, hata ogopa habari mbaya, moyo wake u imara ukimtumaini Bwana. Wakati ule tunapojaribiwa kwa siri, inatakiwa tuwe na ujasiri wa kutenda yaliyo ya haki, lakini Mungu yupo sirini, anajua tunapokuwa na msimamo mzuri, anajua pale tunaposhindwa na majaribu. Halafu kuna matokeo mema au mabaya yanayotokana na maamuzi yetu. Kwa hiyo, matamanio yako yasipate nafasi kubwa kwenye mahitaji yako, bali uwe na msimamo thabiti wa kutenda yaliyo ya haki, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.