Kichwa cha neno la leo, mambo yanayovunja moyo. Mateso ni kitu ambacho kinaweza kuharibu imani ya mtu kwa urahisi. Je, Mungu wa upendo angeweza kuruhusu apitie mambo mazito kama hayo au jambo? Mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kama itawezekana, ningependa leo kukuomba utulie, ukae chini na kutafakari kipindi kigumu cha mateso uliwahi kukupitia maishani mwako, kile kitu kimoja, uhusiano ule mmoja uliovunjika hali ile ngumu iliyotaka kukupasua na kidogo kukuangamiza. Najiuliza, ukitafakari hayo na kujilinganisha na jinsi ulivyokuwa kabla ya mateso yale makubwa, je, umebadilika kiasi gani? Mateso yamegusaje tabia yako? Je, yamekushushaje imani yako? Yamekufanya kuwa mpole kwa mtu anayechukiwa na wengine? Yamekushusha na kukunyenyekeza? Je, mateso yamekurithisha vitu gani? Petro wa kwanza sura ya tano mstari wa kumi nasema hivi: na Mungu wa neema yote aliyewaita kuingia katika utukufu wake wa milele katika Kristo, mkiisha kuteswa kwa muda kidogo, yeye mwenyewe atawatengeneza na kuwathibitisha na kuwatia nguvu. Mungu ana tabia ya kutengeneza mambo, kutengeneza tabia zetu, kutengeneza maadili mema, kwa kututia nguvu, kututegemeza kututhibitisha akitukirimia neema yake, huku akitubeba kuelekea hatima yetu, yaani kuingia katika utukufu wake wa milele. Kujua haya kwa kweli kutatubadilisha, lazima ubadilishwe. Ndiyo maana mara nyingi kinachokuvunja moyo ndicho kinachotengeneza mtazamo wako, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.