Kichwa cha neno la leo: hekima ya kibalozi. Daima kumekuwa na msuguano mawazo kati ya watu wenye imani na wasio na imani, na mimi ninadhani utaendelea tu kati ya wanaomwamini Yesu na wasiomwamini. Sasa kuna njia mbili zisizo sahihi ambazo Wakristo wengi wanazitumia kwa kukabiliana na hali hiyo. Hujambo, mimi ni Beny Diamond na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Njia moja ni kuondoa msuguano kati ya kuinua mikono na kukubali kupelekwa na mkondo wa mawazo ya wasioamini. wa njia ya pili ni kuwapigia kelele wanaopinga imani yetu na kurudisha moto kwa moto. Juzi niliona picha ya watu wawili waliokuwa wanamtazama Yesu akitundikwa msalabani. Mmoja aliuliza wenzake, je, nini kilichosababisha watu wawe na jazba kiasi hicho? Wa pili alimjibu, alisema mhurumiane. Ndipo yule wa kwanza alisema, ni kweli, kusema hivyo lazima watu wachukie, kusema tu umpende Mungu mpendane, kwa gafla Surubiwa. Huruma hiyo ina uhusiano gani kwa swala letu la msuguano kati yetu na wasioamini ambao tunaopitia? Wakolosai sura ya, ya nne, mstari wa tano na wa sita, nasema hivi: enendeni kwa hekima mbele yao walio nje, mkiukomboa wa wakati. Maneno yenu yawe na neema siku zote yakikolea munyu, mpate kujua jinsi wapasavyo kumjibu kila mtu. Hebu fikiria kama nchi fulani ingetuma balozi kwa nchi nyingine, na balozi yule mara moja anaanza kutupia nchi ileke jeli kwa sababu yeye hakubaliani na sera zao. Sidhani ni, ni diplomasia. Na unahisi kitatokea nini? Kwa mstari huu Mungu anatuambia tuwe na hekima ya kibalozi. Kama unamwamini Yesu, wewe ni balozi wa Kristo. Kwa hiyo inabidi uenende kama balozi, lakini hata hivyo, inawezekana bado watu wanaweza kukusurubisha. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.