Kichwa cha neno la leo: maisha ya uzima tele. Kuna utofauti mkubwa kati ya maisha ya uzima tele na maisha tupu, maisha yanayobariki wengine na yasiyobariki, maisha ya kuridhisha kabisa na maisha ya mahangaiko tu. Wewe unaishi maisha gani? Haujambo, mimi ni Beni Damet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni swali linaloleta tafakari kwa kweli, kwa sababu mtu anaweza kuendelea na shughuli zake za kila siku, hatimaye akazeeka asiwe tena na shughuli nyingi, pengine akiwa na upweke, yaani maisha yanayoendelea tu bila mwelekeo hadi anaisha. Hatimaye mtu akikaribia mwisho wa maisha yake, ndipo anagundua kwamba hakuishi maisha ya uzima tele kama alivyodhania. Yesu aliahidi kwamba watu watakaomwamini bila shaka watateswa kama yeye alivyoteswa. Haya ni maneno mazito, lakini pia aliahidi kwamba tungeishi maisha ya uzima tele. Kuna mtu mmoja aliniuliza maana ya kuishi maisha ya uzima tele. Nilimjibu kwa kutumia maneno ya Mtume Paulo wakati alikuwa anaelezea rafiki zake Waefeso kwenye ile Waefeso tatu mstari wa 16 hadi 19: awajalieni kwa kadri ya utajiri wa utukufu wake kufanywa imara kwa nguvu kwa kazi ya Roho wake katika utu wa ndani Kristo akae mioyoni mwenu kwa imani, mkiwa na shina na msingi katika upendo, ili mpate kufahamu pamoja na watakatifu wote jinsi ulivyo upana na urefu na kimo na kina, cha kujua upendo wake Kristo upitao ufahamu, kwa jinsi ulivyo mwingi mpate kutimilika kwa utimilifu wote wa Mungu. Maisha ya uzima tele ni maisha ya kuwa na nguvu ya ndani, Kristo akikaa moyoni mwa mtu, maisha yenye shina na msingi katika upendo, maisha katika upana ule wote na wingi wa, wa pendo lake Mungu kwetu. Kwa hiyo niulize tena, je, unaishi maisha ya aina gani? Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.