Kichwa cha neno la leo: kulipiza kisasi au kumrejesha ndugu. Je, ni muda gani tangu ulipofedheheshwa au kutengwa au kutendewa visivyo au jambo? Mimi ni Beni Diamet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na yenye afya. Haijalishi ni sababu gani, hali hii huwa inatokea mara kwa mara, si kweli? Labda ni kitu kidogo kama vile rafiki au jamaa kuchoshwa kwa kukaa sehemu moja kwa muda mrefu. Ni kitu kinachoumiza mno, mfano wakati mtu karibu anakusaliti lakini kwa vyovyote, kinachochea ndani yetu na hisia kwamba hatukutendewa haki, mimi sistahili kutendewa hivyo. Bila shaka umewahi kujisikia hivyo. Tumsikilize Yesu, Mateo kumi na nane, kumi na tano. Na ndugu yako akikukosa, enenda ukamwonye wewe na yeye peke yenu, akikusikia, umempata nduguyo. Maneno hayo lazima yazue maswali ya msingi, kwa kuwa yametamkwa na yule aliyeshuka hapa duniani ili atuokoe wewe na mimi Tusitengwe na Mungu milele kwa sababu ya dhambi zetu. Wakati mtu anatudhurumu, je, tunatafuta kujilipiza kisasi au tunatafuta ule upatanisho? Wakati mtu fulani aliyekusumbua, je, mwitikio wako ulikuwaje? Ulijaribu kujilipiza kisasi kwa sababu uliona kwamba umeonewa, au ulikuwa na shauku ya kurejesha uhusiano mzuri naye? Ikiwa mtu amekukosea, mwambie faragani na kwa utaratibu na upole. Akikusikia umempata nduguyo. Hili ndilo neno la Mungu safi.