Cha neno la leo kudanganywa kwa urahisi. Acha nikushtue kidogo kwa kukuuliza. Je, unaonaje nikisema kwamba mkristo awaye yote asipotambua kwamba anaishi katika eneo la vita ya kiroho ni hatari? Hujambo, mimi ni Ben Dimet na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa hiyo nikuulize tena, unaonaje ukristo wote umejumlishwa kwa kanuni mbili tu, umpende Mungu kwa nafsi yako yote na umpende jirani yako kama unavyojipenda. Kanuni hizi zinasikika kuwa wazi, lakini katika ulimwengu hisia huwa zinakandamiza maadili na kufanya kanuni hizi kuwa vigumu. Kumpenda Mungu, kuwapenda wanadamu kwa kweli ni kazi ngumu, itamgharimu yule anayejaribu kuzifuata kanuni hizo. Nilimsikiliza mtu mmoja akisema kwamba wahudhuriaji wa makanisa wanadanganywa kwa urahisi kwa sababu hawajifunzi neno la Mungu. Hali hii inazidi kuonekana siku hizi: msamaha, wema kujitoa heshima, ukarimu, maadili hayo yanatoweka siku hizi, si katika jamii kwa ujumla tu, lakini pia ndani ya kanisa, jambo ambalo linahuzunisha sana. Hmm. Tunawezaje kurejea kwa maana halisi ya kuwa mfuasi wa Yesu? Waefeso 6:17 inasema hivi, tena ipokeni chepeo ya wokovu na upanga wa Roho ambao ni neno la Mungu. Ujue kwamba ndani ya Kristo umesamehewa, umeokolewa umeitwa uishi maisha mapya ukiwa umebarikiwa kuwa na uzima wa milele mbele zake. Halafu ujue neno la Mungu ili usidanganywe, ili uweze kuishi maisha ya kumpenda yeye na jirani yako pia. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.