Cha neno la leo, tusitumie vifaa butu. Kweli ni dhana inayotuvutia. Tunaelewa kwamba ni dhana isiyo na, isiyo na upendeleo. Yani, jambo fulani ni kweli ama si kweli, lakini hata hivyo inaweza kumkwaza mtu hata asitake kuipokea au jambo. Mimi ni Ben Diamond na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Zamani nilikuwa nimenenepa sana kupita kiasi na nilianza kuugua kisukari. Nilikuwa hatarini kwa kweli. Wakati ule nilianza kujiangalia kwenye kioo. Sikutaka kujipatia picha. Ni wazi kwamba kuna utofauti kati ya kujua ukweli na kuukubali, kati ya kuukubali kichwani na kuuruhusu ubadilishe maisha yetu. Huwezi kumpiga mtu kichwani ukitumia kweli halafu utazamie abadilike. Ndiyo maana Mungu aliamua kufanya kweli kuwa nafsi, yaani mtu. Yohana 14 mstari wa tano hadi wa saba anasema hivi, Tomaso akamwambia, Bwana sisi hatujui uendako Nasi twaijuaje njia? Yesu akamwambia, mimi ndimi njia na kweli na uzima. Mtu haji kwa Baba ila kwa njia ya mimi. Kama mngalinijua mimi, mngalimjua na Baba; tangu sasa mnamjua, tena mmemwona. Yesu hakusema njia ni huko kule, bali alisema hivi, mimi ndimi njia. Hakusema hii ndiyo kweli akitaja orodha ya mistari na kanuni ambazo zingewachanganya watu waliokuwa wameonewa wakati ule, alisema mimi ndimi kweli. Ikiwa Mungu ameifanya kweli kuwa swala la mahusiano kati ya watu, yamkini ingekuwa jambo la busara sisi kuitumia hivyo wakati tunajaribu kuambia watu ukweli wa habari njema ya Yesu. Mimi ndimi njia na kweli na uzima, Yesu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.