Kichwa cha neno la leo: kukataa kuwa mtu wa kawaida. Ni hatua kubwa mno kumwamini Yesu kwamba alikuja kukuokoa na kukupa maisha mapya. Haujambo, mimi mimi ni Beni Daimiti na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Na kama ulishachukua hatua ile ujue kwamba kimetokea kitu kisicho cha kawaida, kitu ambacho kingekuwa rahisi kutokuelewa katika pilika za maisha ya kila siku. Kisikilize Yohana sura ya kwanza mstari wa 12 na 13, anasema hivi: bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu, ndio wale waliaminiwa jina lake, waliozaliwa si kwa damu wala si kwa mapenzi ya mwili wala si kwa mapenzi ya mtu, bali kwa Mungu. Ndiyo maana Yesu alisema lazima mtu azaliwe tena, ili aweze kuingia katika ufalme wa Mungu. Wakati mtu anampokea Yesu kwa kumwamini na kutegemea kazi yake aliyomfanyia pale msalabani, kwa kuchukua hatia ya makosa aliyoyafanya ili asamehewe na Mungu, ndipo atakuwa amezaliwa tena, si kwa tafsiri ya kibinadamu bali na Mungu mwenyewe. Hebu fikiria kidogo, umekuwa sasa mtoto wa Mungu aliye hai. Kujua hayo yangefanya uwache kuishi maisha ya kawaida. Muda umewadia kwa kweli. Kumbuka wewe ni mwana au binti wa nani, na ukataa kuishi maisha ya kawaida kwa sababu Mungu amekusudia kutenda makuu ndani yako. Punde tu ulipomwamini Yesu alikupa kibali cha kufanyika mtoto wake, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.