Kichwa cha neno la leo: moyo wake wa ukombozi. Wakati tunapitia vipindi vigumu sana, tunaweza kujiuliza maswali magumu. Je, nimeenda mbali sana? Je, Mungu bado ananipenda? Je, amenichoka? Haujambo, mimi ni Benidaimit na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Watu teule wa Mungu, yaani watu wa Israeli, mara nyingi walilimbuka, wakiabudu miungu na kufanya mapatano na mataifa maovu, wasitende haki wakiwapuuza maskini, wakizini, wakionyesha kila wakati kwamba walikosa imani kwa Mungu aliyewatoa katika nchi ya Misri na kuwaingiza kwenye nchi ya ahadi. Karibia Agano la Kale lote ni orodha inayohuzunisha ya Israeli, jinsi Israeli walivyoanguka, wakidhihirisha jinsi walivyoshindwa kumheshimu Mungu. Sio wao tu, bali ni kama walikuwa mfano wa binadamu wote. Kuna kipindi fulani zamani zile, wakati Mungu alitangaza hukumu yake ali juu ya Yerusalemu Sefania, tatu mstari wa kwanza na wa pili. Ole wake yeye, aliasi na kutiwa unajisi, mtu wa udhalimu, hakuitii sauti, hakukubali kurudiwa, hakumwamini Bwana, hakumkaribia Mungu wake. Lakini hata hivyo, baada ya muda mfupi tu, Mungu anatabiri mambo yafuatayo ambayo yanawahusu. Sefania, tatu kumi na sita na kumi na saba. Katika siku ile, Yerusalemu ataambiwa, usiogope ee Sayuni, mikono yako isilegee. Bwana Mungu wako yu katikati yako, shujaa awezaye kukuokoa, atakushangilia kwa furaha kuu, atakutuliza katika upendo wake, atakufurahia. Kutoka kwenye dhambi na hukumu na matukio mabaya, halafu kuingia kwenye habari ya kuwatia moyo, kutangaza ushindi, furaha na hata kuimba, ni mfumo unaorudiwarudiwa. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anatupenda, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.